Cá đĩa của Xích lô

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi sogno, 7/1/07.

1. sogno

sogno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng post ảnh khoe cùng mọi người đây.
    Trước hết, xin được trân thành gửi lời cảm ơn tới bác Hội trưởng TVH, chị Cá, Typhoon, Đạt, Tungvpb... cũng như toàn thể anhh em trong hội. Ảnh em chụp sau 04 ngày nhận cá về, hiện nay cá đã phổng phao hơn khá nhiều và được chuyển sang bể 1,2m (xin được up data sau).
    Ra mắt:
    Hội tụ:
    Brother in arm:laughing:
    Các bác ra chơi, em về ngủ cho khỏe:laughing:
    Thêm thành viên mới:
    Thêm một chút, trong đám này em thích nhất chú Xanh Đức đón từ nhà chị Cá về, hiện tại chú đã rất căng và lên mầu rất mướt. Đôi vàng lớn nhanh như thổi, hiện tại đã tầm 8,9 cm. Em Xanh Đức mới nhập từ Hoàng Cầu hiện đã quen bể, ăn như "heo" vậy. Vừa đón một em da rắn Xanh từ Chợ Mơ, đang trong thời kỳ hòa nhập.
    Xin anh em nhẹ tay cho ý kiến.:blushing:

Last edited: 7/1/07
  2. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Không biết bạn để đèn thế nào và làm hồ nuôi cá dĩa bao lâu rồi? Cá dĩa bồ câu mà nuôi nhiều sáng quá thì rất rất dễ bị tiêu...

3. sogno

sogno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn sự quan tâmh của ddhuan nhé. Bể đó mình chỉ để tạm có vài ngày, hiện đã chuyển sang bể mới 120/40/70cm, bể thắp 01 đèn osram 25w, nhưng ko để đèn chiếu trực tiếp vào cá mà đặt đèn nghiêng, as chỉ hắt xuống. Hiện tại cá "trộm vía" khá là khỏe, ăn đặc biệt tốt, chỉ mỗi tội là vẫn hơi dát, tình hình tiêu có lẽ ko đáng lo ngại lắm. Vẫn chưa lấy được máy ảnh về để post lên khoe mọi người.
    @bác GHT: đề nghị bác xem lại cái nick của em nhé:laughing: :laughing: :laughing: sogno = dream trong tiếng Anh đó:blushing: Dù sao vẫn cảm ơn bác đã hướng dẫn em cách post bài.:applause:

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Xem lại cái giề???? Trong hội toàn gọi cậu là xích lô đó thôi.
    Số lượng cá ít như vậy mà thả sang bể mới thì lại phait tuyển thêm roài, bể mới rộng quá.
    Nếu thích phông nền màu xanh cho bể mới thì qua anh mà lấy nhé, màu xanh nước biển đậm thì phải.

5. thanglvietvnt

thanglvietvnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Cá của sogno nhìn trông khỏe lắm. Hôm trước có qua xem tận nơi rồi. Trông mấy đồng chí đó có vẻ rất khoái trí ở bên bể mới. Nếu được chăm sóc tốt chắc sẽ khỏe không kém cá của "Dương" đâu.(tỉ lệ cá trên khối tích nước khá giống nhau):D :D :D
    Từ hôm chở cái bể nhỏ của em về là bắt qua luôn, định để dọn bể cũ đi, nhưng cũng không có thời gian tổng vệ sinh nữa.Cuối năm bận quá:D lu bù hết cả đầu. Chắc phải gần tết mới dọn được. Để anh mượn thêm thời gian nữa nhé.!!

6. sogno

sogno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cứ thoải mái đi nhé. em cũng chưa cần đâu. Bể của em bây giờ mật độ:laughing: :laughing: :laughing: khó nói lắm ạ. Cũng tương đương với bể cũ của bác Cá roài... Vì đang có một số dân cư tị nạn chạy từ Iraq sang:laughing:

7. sogno

sogno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Updata cá đĩa của Sogno, not xích lô... he he

Thế là đã tham gia nghiện ngập được hơn 2 tháng rồi đấy. Xin được trân thành cảm ơn sự giúp đỡ của các bậc tiền bối trong hội:applause:
    Thấy có máy ảnh là các em nhao ra đòi lên hình:laughing: ( thực ra phải nhử bằng sâuh đỏ:blushing: )
    Điểm nhấn của hồ, em ra rắn side 14cm hay nhỏ hơn chút:blushing:
    Nữa này, hoa hậu mà:
    nàng tiểu thư bồ câu:
    nữa này
    Và đây là tướng cướp, gã hung tợn và ngang tàng nhất hội
    hai em vàng SG:
    Mỏ nhọn nhất bể:
    Và em da beo còi:laughing:
    Đang tác nghiệp dở thì phải đi có việc, còn mấy em nữa xin được giới thiệu sau.
    Chúc cả nhà vui vẻ

8. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    dạo này nhìn các cháu cứng cáp bạo dạn lên quá he, ngày trước thấy các bác chúng nó xém tè ra quần đến nơi anh xichlô nhể hí hí, chúc cá anh ăn mau chóng lớn nhé, có con màu vàng bắt đầu lên tiêu rồi anh ời

9. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Hìhì không ngờ Da Rắn hôm nay nhìn đẹp phết nhỉ. Đúng là hoa hậu á hậu

10. typoon

typoon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Hi....cá của cậu trông khỏe quá nhất là em da rắn trông cực kỳ đấy , kiểu này kiếm được chồng cho am này hơi bị khó đây>>>!!!:applause:

11. rua

rua CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    73
    Ơ, con da rắn đó là cá cái à?!!! Tuyệt nhỉ, Rùa đang có 1 em da rắn đực. Hà hà, để mùa hè này cho chúng nó tán tỉnh nhau một cái xem có đổ không nhé , sogno

12. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    ôi khác hẳn cái ngày cuối năm nhỉ, chúc mừng anh nhá bể trang trí cũng đẹp quá

13. Tkhanh

Tkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đẹp quá, địa chỉ mua cá đĩa ở đâu chất lượng hả anh? Giá cả thế nào là phù hợp, em muốn nuôi quá (lần trước nuôi thử nhưng bị chết )