Cá đỉa đẻ trứng màu trắng

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi ca_dia, 22/5/07.

1. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cá bạn ! Tọi có câp cá đỉa ,ko biết con mái bị gì,khi dẽ tứng có màu trắng đục,ko vàng hay đỏ cam như những con khác,sau nhiều lần đẻ vàlần nào cũng ăn hết trứng sau 1 ngày(cá trống tốt,đã có nhiều con,đã thử đổi vài con trống mà vẩn vậy ~X( Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dẩn cách khắc phục.Xin chào và chúc các bạn nhiều sưc khoẻ.:blushing:

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mới đẻ ra mà trứng có màu trắng đục liền thì thử bồi dưỡng bằng thức ăn có nhiều chất dinh dưỡng, canxi xem sao. Nếu tình hình vẫn ko chuyển biến thì để nuôi làm cảnh.

3. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Rất cám ơn dH xin bạn cho biết ngoài tép con có thứ gì có nhiều caici và bổ dưỡng hơn?vì tôi cho chúng ăn tép,cá lóc,trùn,tim bò và đõi khi lăng quăng nưã.

4. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Trứng đục có thể do cá chưa thuần thục, còn tơ nữa nên số trứng không đậu có màu trắng đục.
    Những thức ăn như bạn đã nêu trên là tốt cho cá dĩa rồi, nếu cá dĩa đẻ nên cho ăn cá lóc con và lăng quăng sẽ kích thích cho cá đẻ tốt.

5. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    To: Minhphong Ý mình muốn nói cá của mình đera tứng màu trắng chứ ko phải trứng hỏng thành màu trắng,bạn nào có gặp trường hợp này thì xim chỉ càch khắc phục vì có lần củng d7ẻ ra trứng trắng mà củng đạu vài chục con,chắc phải để nuôi cảnh như dH nói,nhưng mà nó đẻ liên tục,bỏ thì xót quá.Cám ơn bạn đã giúp ý kiến.

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Cá của bác loại gì, nếu cá trắng thì đẻ trứng màu trắng là đúng rùi. Nhưng có nở ra cá con thì bác đâu cần để ý trứng nó màu gì :D :D :D

7. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    To: haohao c1 của mình là cat tiên sa đó hao ơi,có con được là may mắn lắm,7,8 lần sau thì công cóc,có cách gì cải thiện nó ko ? cách gì cũng được miên đừng nấ canh là được

8. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    cá Dĩa đẻ trứng cũng tùy theo , trứng màu Trắng , vàng , cam, đỏ điều có nhưng điều đó ko quan trọng ,chỉ cần cá đẻ nở được thì Ok ko phải bận tâm trứng màu gì hết

9. ca_dia

ca_dia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn,mình sẻ cố gắng bồi dưỡng hơn nữa xem sao,hy vong mình sẻ vừa ý./chúc các bạn nhiều may mắn và vui.Thân chào.