Cá ĐĨa hình bánh Chuối

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi Hoang_Arch(DK), 2/2/08.

1. Hoang_Arch(DK)

Hoang_Arch(DK) Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Các bác oi ! may hôm nay HN rét cắt da cắt thịt mấy con cá nhà em người co lại trông chăng khác mấy cái bánh chuối chán wa ~X(. que sưởi đã để tới 32c mà vẫn cá vẫn đen xì.ko biết đợt rét này còn kéo dài bao lâu nữa ...... :crying: kiểu này ko cẩn thận cá die hết

2. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    bác nên vừa sưởi vừa ngâm thuốc cho nó thì hơn để phòng bệnh cho nó nhé
    CHÚC BÁC ĂN TẾT VUI VẺ

3. Hoang_Arch(DK)

Hoang_Arch(DK) Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    :crying: Hu hu .Cá nhà em hết mất 2 con roài còn mấy con còn lại cứ nằm nghiêng nghiên chẳng chiụn bơi lội gì cả .kiểu này chắc là die hết mất

4. Cá_đĩa_con

Cá_đĩa_con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cần xem công suất của cây sưởi có phù hợp với bể không, bể của mình 1m2 dùng sưởi 300 W là đủ duy trì thường xuyên 30 độ, tuy nhiên để tiết kiệm điện và đảm bảo duy trì nhiệt độ tốt hơn bạn nên dùng báo bọc xung quanh bể (là một hình thức bảo ôn - đắp chăn cho bể) trong những ngày giá rét này.
    Cá không dễ chết vì nhiệt độ đâu, xem lại xem cá có bị bệnh không thì trị bệnh ngay đi.

5. CPA

CPA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy chắc cá của bạn bị bệnh gì rồi. Nhiệt độ ngoài trời lạnh thật nhưng bể cá để trong nhà thì nước cũng không lạnh lắm đâu. Bể nhà mình chắc mấy hôm trời lạnh vẫn còn khoảng 27-28 độ, thấy cá vẫn bình thường. 2 hôm nay xã mình mới thương tình bật que sưởi cho chúng nó đấy.