Cá đĩa lên màu.

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi tothanhlong, 18/11/07.

1. tothanhlong

tothanhlong Member

Thích đã nhận:
    0
    em co' may^' con cá dĩa( 1 bồ câu , 2 lam) nhưng ko bít cho ăn gì để lên màu , em cho chúng ăn trùng , nhưng nghe người ta nói là phải có thuốc mới lên màu đẹpb-( , mong các anh chỉ em với

2. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của bạn bây lớn rồi? Nếu là cá nhỏ thì cứ cho ăn bình thường, lớn nữa thì cho ăn thêm tim bò, trùn đông lạnh hoặc bổ sung loại thức ăn dạng mỏng như bánh tráng có bán ngoài thị trường cho cá nó có đủ chất thì sẽ lên màu thôi. Đó là những gì tui biết. Còn thức ăn hóa học thì phải hỏi anh em chuyên nuôi cá dĩa :devil:

3. badboybbbb

badboybbbb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    cá bồ câu thì bạn cho ăn màu mua ở tiệm Cao Quí trên đường Trần Hưng Đạo đó, nghe nói là màu tốt, nhưng xài ít thôi. Còn cá Lam thì mình ... không biết, nhưng nếu ăn phải màu đỏ luôn thì nó cũng lên màu đỏ, hơi khó coi. Cá lam bạn cho ăn tảo spirulina cũng có màu đẹp.

4. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Bạn ra Lưu Xuân Tín, vào tiệm nào cá dĩa nhiều nhiều, hình như số 2, mình quên mất rồi, có 2 loại thức ăn lên màu, một lên màu đỏ, 1 lên màu xanh, bạn cho ăn 1 tuần là thấy hiệu quả liền.

5. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    ở chợ cá LXT có tiêm chú Dương Bắc chuyên bán cá đĩa,có bán thức ăn lên màu làm từ tim bò chứ ko phải hỗn hợp đâu bạn!18k/100g đó!

Last edited by a moderator: 21/11/07
  6. spaceboy

spaceboy Member

Thích đã nhận:
    0
    - tiệm anh Dương Bắc có bán tim ( loại đỏ, loại xanh ) đúng rồi , cho ăn vài ngày là lên màu , nhưng theo ý của tôi nếu bạn nuôi cảnh thì tốt , nhưng nếu bạn có ý định nuôi đẻ thì nên hạn chế cho ăn vì màu có lẽ hơi nhiều .

7. LUANBOCAU

LUANBOCAU Banned

Thích đã nhận:
    0
    mình biết ngoài 1 số tim cá có bán thứ thịt bò đông lạnh dạng chuyên dùng cho cá dỉa đang kích thích lên màu (nên mua nhớ nói cho loại cá màu nào để lộn thức ăn

8. Holy300

Holy300 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì thấy cho chúng ăn tim bò là số 1................