Cá Dĩa ở Biên Hòa - Đồng Nai

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi luat-rung, 25/1/06.

1. luat-rung

luat-rung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các bạn yêu cá Dĩa !
    Chúc mọi người một năm mới nhiều sức khỏe.
    Mình ở Biên Hòa, cách đây hai năm mình đã từng nuôi La hán, Sau khi nuôi thử cá Dĩa (3 tháng nay) mình có một số nhận xét như sau:
    Cá Dĩa không khó nuôi như nhiều người khuyến cáo, chỉ cần yêu, chăm sóc nó & đọc một số bài viết của các bạn: Lamvn; Tienbm; Conhu.v.v.v...thì bước đầu đã thành công rồi.
    Xin cảm ơn bạn Tienbm về việc hướng dẫn mọi người cách post hình, có dịp nào về Biên Hòa, mời bạn ghé nhà mình chơi mình sẽ đãi cậu một bữa cá "La hán chiên xù" . Khi đi nhớ phone cho các bạn Lamvn; Tienbm; Conhu ... nữa nhé ! (hp: 0913.851.323)
    Mình có nhà riêng nên điều kiện tương đối thoải mái...
    Mình học tập các bạn được rất nhiều kinh nghiệm, bước đầu mình nuôi thử vài con, mình cho các bạn xem thử nhé:
    [IMGO]http://img69.imageshack.us/img69/7016/img0102edited9pv.jpg[/IMGO]

2. Tiencao

Tiencao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác có đi thì cho Tiencao đi với nhé: 0903780320.
    Cám ơn các bác nhiều.

3. luat-rung

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn...Tiencao

Mình rất vui khi bạn nhận lời mời của mình;
    Mình có lời mời chân thành, nếu có thể được chúng ta hẹn nhau, "lai rai" ở chỗ mình. Sau đó có thể đi Củ Chi thăm trại cá của bạn Lamvn (tốt nhất nên chọn buổi sáng ngày chủ nhật). Nếu bạn đồng ý chúng ta sẽ lên kế hoạch cụ thể...
    Hẹn găp lại.

4. blackman

blackman Active Member

Thích đã nhận:
    14
    trời ơi.Hồi còn ở Vn k có mấy cái vụ vui như vầy nha . Hồ bác luat-rung đẹp nhở .Mới tập nuôi "thử" mà tậu 3 em này là chiến lắm rồi đó. Con bơi trên cao là Lam phải không bác? còn chú bơi gần nhất hình như hơi ốm nhưng trán đầy đặn như thế chắc là cá khỏe .Chúc bác năm mới thành công trong mọi linh vực .

5. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Cá của bác cũng đẹp quá, mới zô nghề mà tậu nhiều vậy, em thấy ko chỉ 3 con mà đến chục con chứ chẳng đùa(cả 1 dãy hồ dài mờ mờ phía sau kìa).
    Mấy con nè ko ốm yếu tẹo nào đâu, bác blackman nói thế oan cho nó...muốn xem tình trạng tốt xấu thế nào cứ xem vào mắt cá rồi đến các vây kỳ, con nè mắt sáng cân đối với thân thì lo gì bệnh tật:D
    Bác nên đổi cái đèn đi, thay bằng ánh sáng trắng nhìn cá sẽ lộng lẫy hơn nhiều, ánh xanh lấp lánh tuyệt vời luôn:) đèn nè nếu bác thắp ban đêm thì cũng tốt lắm(mỗi tội hao điện...20w:rolleyes:)
    Cái bể phía sau bác nuôi con gì vậy, sao lại cho cả san hô với cây giả vào:confused: cũng khá nguy hiểm đó bác, tốt nhất là để bể ko, cá vừa rộng rãi bơi lội vừa bảo đảm an toàn:)
    Chúc bác thành công, nuôi cá Đĩa cũng tùy người mà khó hay dễ thôi bác ạ.
    Thân!

6. luat-rung

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn Blackman ! Năm mới chúc bạn & mọi người nhiều sức khỏe.
    Bạn tinh mắt thật; đúng chính hắn nhảy vào chụp ké là Lam đấy !
    Bạn chúc mình thành công trong mọi lĩnh vực, mình mong sao mọi sự được như năm trước
    và tám em trong bể có một cặp nào đó chịu nhau, mình sẽ tổ chức đám cưới cho nó. Lúc đó tha hồ mà...cho...tặng...kính biếu...:x

7. luat-rung

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn, bạn tinh mắt thật đấy, tổng cộng có 2 em Bồ câu, 2 em Lam; 2 em Coban, 2em Xanh thường, + lại = 8 em, còn thiếu 2 em Da rắn là thành một cái lẩu thập cẩm rồi.
    Mình cho tụi nó ăn thức ăn tươi, ngày 2 bữa. trong khi ăn , đánh nhau dữ lắm .
    Có lúc 2 thằng Coban đánh 1 em Bồ câu, mình đứng ngoài làm trọng tài ma :"ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa" hu hu hu ...
    Mình sẽ thử xài điện màu trắng & cho cây san hô tàng hình luôn, vi sợ tụi nó lên võ đài wan nhau , chạy đâm vào san hô chấn thương sọ não mất thôi. Cảm ơn bạn......Thân !

8. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Bạn mới nuôi cá mà có cặp bồ câu đẹp ghê. Cuối tuần mình cũng hay đi tuyến Đồng Nai, không biết nhà bạn ở khu nào cho mình nghé thăm với. Nhà mình ở huyện Dấu Tiếng, cách đền Bến Dược Củ Chi 2km đường chim bay, tức cách trung tâm Sài Gòn khoảng 57km, hơi xa nhưng nế bạn ghé thăm thì mình rất vui.

9. Tiencao

Tiencao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao k tranh thủ mấy ngày nghỉ Tết để đi vậy các bác? CN là mùng 8 rùi.
    Có đi thì NT cho Tiencao với nhá 0903780320