Cá đĩa TPHCM

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi tranviethoai, 23/12/06.

1. tranviethoai

tranviethoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Mình post hình cá đĩa chụp được trong HCM cho mọi người thưởng thức nhé. Tiếc là không chuẩn bị kịp máy ảnh, chụp bằng điện thoại nên hơi mờ, ace xem có tức mắt thì bỏ quá nhé :-S :-S :-S
    1/ Đầu tiên là cá của anh Bờm - già:
    1 con bồ câu đỏ thắm, tiếc là nhà bác này thiếu sáng quá
    2 hồ cá đẻ,
    chú này đang nuôi con
    chú này đang chăm trứng
    cặp này là: con trống Bồ câu phấn, con mái bồ câu thường. Anh Bờm tính tặng mình cặp này ra Bắc cho đẻ thử, nhưng mình sợ v.chuyển khó vì cá to quá, dễ chết thì phí nên ko nhận. Cám ơn anh Bờm già :applause: :x
    còn đây là con trắng vây xanh, trong đó hình như gọi là bạch ngọc vây xanh thì phải, và Red melon cỡ nhỏ. Quá đẹp

2. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    2/ Tiếp đến là cá của MQ - MK:
    1 cặp cá đẻ quá đẹp, to hơn con to nhất ở nhà chị Cá
    Bồ câu vàng đủ bông, quá đẹp
    Đĩa lam, size 10cm, mầu xanh mướt luôn
    1 con Da bò, rất hiếm gặp
    Một con bồ câu 18cm, đang đẻ tốt. Lưu ý rằng đa số bồ câu khi lớn đến khi lớn tới cỡ này (17-18cm) thì sẽ bể hoặc dãn bông như con này. NGay cả bồ câu hạt lựu thường chỉ thấy rõ khi ở size 6-12, đến khi lớn 15-17cm thì cũng rất hiếm khi giữ bông lựu lại được nữa :confused:

3/ Cá của Hao Hao
    1 đàn da beo nền xanh bông đỏ, vì cá còn nhỏ quá nên ko mang ra, sợ ae ko chăm được vì đang là mùa lạnh
    1 bầy đĩa trắng nhỏ
    1 con da rắn xanh, giống của Rua
    Lại thêm 1 con bạch ngọc

Last edited: 23/12/06
  3. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    4/ Tiếp đến là cá ở trại cá mình mua.
    đàn cá anh chị của đàn mình mua, theo như ông chủ trại nói thế, chứ nhìn thì thấy khác nhau quá trời. Theo như ông chủ thì do cá còn quá bé, chưa lên hết mầu và hết bông :confused: .
    Kiểu này thì lại cháy hàng rồi chị cá ơi, mau cất bớt vào gầm giường cho em =))
    cá ở trại do Lamvn cho địa chỉ, Minh phong dẫn đi. Ở đây họ không bán lẻ.
    cá đĩa để nuôi vú
    các bầy cá con, size khác nhau
    Còn tiếp, còn tiếp .............

4. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác Hoài thu hoạch khá thật.
    [IMGO]http://i107.photobucket.com/albums/m296/lovediscus/trai%20ca/Picture018.jpg[/IMGO]
    Bác mua được mấy em này quá đẹp rồi.
    Chúc mừng liên minh hội cá dĩa Hà nội và nhóm cá đĩa Sài gòn. Hi vọng lần sau bác vào đón tiếp bác chu đáo hơn.

5. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Mình nghe a Hoài kể chuyện AE ngoài Bắc nuôi cá dĩa quả thật rất gian truân, có quá nhiều khó khăn nhưng lòng nhiệt huyết không hề nguội làm mình rất bái phục. Chúc AE luôn thuận buồm xuôi gió trong nghề chơi lắm gian khổ này.

6. ducfish

ducfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chúc mừng toàn bộ AE hội cá dĩa HAN có được đàn cá quá đẹp luôn.Vậy cũng ko uổng công ông hội trưởng Hoài "đêm quên ăn ngày quên ngủ " để săn lùng .
    Chúc tình huynh đệ cá dĩa Bắc Nam ngày càng gắng kết.

7. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Đẹp thật và thật đẹp.hihi, anh em nhà mình biết được ngoài đó nuôi cá dĩa như thế nào thì mới biết và nể phục những cái đam mê đã ăn sâu vào máu từng người. Chúc cho anh em ngoài Bắc ngày càng phát huy tinh thần này nhé. Thay mặt anh em trong Nam gởi lời cám ơn chân thành đến Hội trưởng Hoài đã dành chút thời gian quí báu gặp gỡ anh em trong Nam.
    À chicaboilonton : Có người hỏi thăm đến chị đó nhé nhưng em không bật mí đâu. Hỏi anh Hoài đó

8. rua

rua CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    73
    Trời ơi, cái nhóm cá đĩa bồ câu anh đem ra là em của mấy con bồ câu demo này à? Ặc ặc!!! khiếp quá! Em đăng ký tất cả bồ câu anh đem ra nhé!

9. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    Đúng rồi chị cá à, có 1 thành viên hết sức nhiệt tình và zui tính trong đó (ảnh nick là gì quên mất rồi ta:D , Minh phong ơi nhắc anh với ~X( ) gửi lời hỏi thăm chân thành và bày tỏ lòng ngưỡng mộ tới chị (ngưỡng mộ cá trước, còn sau đó là ngưỡng mộ gì gì nữa thì ai-em chịu :laughing: ). Mong chị làm sao để khỏi phụ lòng ngưỡng mộ của người ra nhé ;) .
    Ngoài ra anh này còn gửi lời chúc hết sức tốt đẹp đến toàn thể các thành viên hội cá đĩa HAN, xin được cảm ơn tấm lòng của anh rất nhiều.

10. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    Thêm ảnh nhé:
    1 con Hoa hồng rất lạ
    Lại 1 con Bồ câu (không biết giống gì, các ae HCM ơi có thể giải đáp được không, liệu có phải hạt lựu không?)
    Còn dưới đây là cá ngoài chợ Nguyễn Thông, Lý Chính Thắng. Ae xem để so sánh với ngoài này nhé:
    Bể này có 2 loại Bạch ngọc, con trên hình là khá đẹp, các con khác nhỏ hơn nhiều và xấu hơn nhiều, ko biết giá đề là cho loại nào :confused: ???

11. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    Con bồ câu size 8cm này chủ tiệm hét 450k/con, mình tưởng nghe nhầm phải hỏi lại là "1 cặp hay 1 con", bà chủ nhìn mình như người ngoài hành tinh ko thèm trả lời :crying: ~X( :-S
    Bọn này thì quá tệ
    Con da beo này còn nhỏ hơn con ở nhà chị Cá, chỉ khoảng 6-7cm mà Ngọc Mai hét tới 450k :( , mà bông thì bắt đầu bị bể rồi, ko hoàn toàn là beo chấm nữa
    Còn đây là Nữ hoàng của chuyến đi, 1 con Albio vàng tuyệt đẹp. Nhưng ko hiểu sao nhìn bằng mắt thường không được vàng rực như thế này, màu nhạt hơn. Giá 650k/con :( :crying: :crying:
    Tạm thời hết ảnh
    :x :x :x

12. chicaboilonton

chicaboilonton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con Albino vàng đẹp quá cơ, giá mà..... Ôi, nếu mình ở SG, chắc chắn sẽ sạt nghiệp mất, huhuhu!

13. NGUYỄN PHÚC

NGUYỄN PHÚC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chị khỏi lo chuyện đó, vì trong nhóm tụi em có người ngưỡng mộ chị lắm, không để chị sạt nghiệp vì cá đâu...he...he...:laughing:

14. tranviethoai

Thích đã nhận:
    30
    Để em nói nốt cái ... nhá: giá mà 200k/cặp ........... thì em bắt ra cho chị ngay =)) =)) =))
    Mà sorry cả nhà, hình như tên là Albino thì phải :-S . Khổ thân cháu, chưa đc mở tầm mắt bao giờ nên nghe tên tiếng tây nó cứ lục bục trong đầu ấy, chẳng rõ gì cả :crying:

Mình đồ rằng sắp có người mất tiền mua cá và sắp có người được tặng cá rồi Quan lang nhể :laughing: :laughing: :laughing: