Cá dữ, help!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi brian1506, 12/2/08.

1. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Con cá nhà em 4 tháng tuổi to bằng 4,5 ngón tay mà nó dữ quá. Bỏ ống hút nuớc xuống đáy hồ để hút phân cá lên nên thò bàn tay xuống. Cá nó bay lại táp tay em liên tục. làm sao cho nó hết dữ đây?

2. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chỉ có cách là bắt nó ra thau riêng hoặc là cho nó ăn no sẽ bớt dữ đi..mà bạn cứ cho nó cắn làm quen :D

3. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    chắc nó cắn gãy tay tui luôn quá. Nói thiệt nó táp không đau mà sợ nó bị bệnh cá điên.

4. gatobeoi

gatobeoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không sao đâu bạn,bạn chỉ cần làm quen với cá thì ok thôi,bạn thử cho nó đói rồi hãy cho nó ăn.KHi đó nó sẽ quý bạn hơn không cắn bạn nữa.nhưng chua chắc đâu nhé bạn hãy thử xem.chúc may mắn.

5. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Ừ nhưng nuôi nó cũng lâu rồi mà nó phải quen tôi chứ.Tôi mời người bán cá tới nhà ổng kêu tại cá không quen với tui và cũng nói để cho nó đói.

6. nokia 8910

nokia 8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thì bạn cứ để cắn vài lần cho nó wen, giống như mới wen girlfriend mới mình cũng phải bước wa nhiều cửa ải lắm chứ bộ, hihi, lúc nó cắn tay bạn thì bạn đừng rút ra, cứ để tay trong hồ nhưng mình né nó, vài lần là nó wen ah,

7. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Muốn làm cá nhát đi à?

Ha ha..! Việc này với tui dễ dàng luôn nhé! Nè tui bày cho:
    ** 1 Điều duy nhất thôi: Ông chỉ cần bắt nó lên rồi quăng xuống hồ. Làm vài lần là nó queo hà =))

Đùa thôi, đừng làm thiệt nha, cá chết tui ko chịu trách nhiệm đâu đó;).

8. anhtulx

anhtulx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Bạn lấy 1 cây đũa dài rồi kẹp ống hút nước = sợi dây thun 2 đầu rồi hút nước bằng cách cấm chiếc đũa.
    _ Còn muốn ko hút nước = miệng thì dùng thêm cách này : sau khi hút hết cặn ra thì dùng 1 cái gì đó bịt đầu dây hút( đầu mình vừa hút, thường dùng đầu đũa to chặt ra). Vì vậy mỗi khi hút chỉ cần để chiếc đũa kẹp ống nước vào hồ rồi đầu kia mở nút bịt ra là ok.
    _ Tiện lợi mà ko sợ dơ và bị cá cắn...

9. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Y chang cá nhà mình, mới gần 2,5 ngón mà zữ kinh khủng . Mà bạn này khác mình, mình thấy cá càng zữ thì càng khoái :D

10. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Cá la hán con nào chẳng dữ.Cách duy nhất là một ngày chơi với nó nhiều hơn là nó sẽ đỡ thôi.Cá nhà em còn nhảy hẳn lên mặt nuớc đớp tay cơ.Mọt thời gian là nó quen thoi :D

11. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá la hán dữ là chuyện thường thôi bạn ơi đó là tập tính của nó mà , bạn cứ để nó làm quen đi mai một nó không những không cắn mà còn bơi tới nằm trên tay bạn luôn đấy ,
    cá mình nó cũng cực kì hung hăng nè , mỗi lần bỏ cá dí vào là phải canh chừng không chết em nó tội nghiệp nhưng mình thọc tay vào là nó chỉ bơi xung quay và cọ sát vào tay mình thui , nó biết nịnh đấy :D

12. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đồng ý kiến =))

Muốn cá hết dữ thì cho ăn nhiều lên.
    Còn muốn cá hết dữ ngay thì cứ chọt tay vào hồ wậy wậy mạnh lên =))
    Người ta nuôi cá thì muốn cá sung , còn bạn nuôi cá thì muốn cá nhát =)) pó tay =))

13. yellowfish

yellowfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    Trời! Tui đang mong cho con cá nhà tui nó dữ lên. Bởi vì ai cũng bảo nó hiền giống tui hết???? Bạn có con cá dữ như vậy là sướng rồi. Chúc mừng he.

14. alone

alone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá dữ mới thích chứ ! k lẽ muốn cá hiền khô seo , muốn nó gặp mình thì k phản ứng gì , chán mấy bạn wa , cá dữ mới thích , khi mình tới gần hồ thì nó phải phản ứng va bơi tới miện hồ va cắn vào hồ chứ , k lẽ muốn nó gặp mình thì ngồi yên 1 chỗ rủi nhe răng ra cười với mình seo............

15. Kid_Kute

Kid_Kute Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vài lần rùi nó quen mình và nó sẽ không cắn minh nữa hả , phải không các ptụ cung co' 1 ông kị như bác dzay do' , cả tui va bố tụ dều bị nó phập đau thấy pa` lun, tuj bj no' phập chảy máu lun nè . Theo như lời mấy pác nói thi phải để nó phập vài lần nữa để nó quen..... phải không vậy

16. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    mình nghỉ tùy con nha bạn ,,,có con giữ có con hiền - liên tưởng từ con người thôi mà!!!mình củng có 1 con cũng hoàn cảnh tương tự bạn ,,,mình vào siêu thị mua bao tay cao su,,,của mấy người chế biến thủy sản áh ....đeo vô mỗi lần xúc hồ là ok!ko sợ làm gãy răng cá,,,ko sợ bi cá phập

17. adomstar

adomstar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy cá càng dữ càng thích chứ. để nó cắn vậy mà thấy vui vui đó

18. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tại nó chưa quen chủ mới đó thôi, chứ đặc điểm cá la hán là rất dữ chỉ hiền với chủ mà thôi, do đó tôi khoái nuôi từ cá bột mà thôi, hiện tại có một con rất thích cho tôi vuốt và một con cũng nuôi chung hồ (có vách ngăn) thấy thế cũng bắt đầu chấp nhận cho mình vuốt ve tuy còn nhát, bạn tìm cách làm cho nó quen bạn từ từ đi

19. ronaldobenho

ronaldobenho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    óe la hán thiệt mà... đầu to châu sáng mình đầy chữ..vì hồi xua nuôi 1 mình bây h thả thử vào xem có vấn đề gi ko..(thich xem cảnh đuổi giết mà ..ai ngờ là cá của em hiền hẳn..băt cầm lên tay ko quẫy..thế là nó há mồm thở em phải đút xo vào nhưng xuông nứoc lại nhổ tung toé..thế là lại béo mấy chú cá vàng.. hồi xua nó diên cuồng lăm..em thò tay vào.đớp cho tóe máu..nên muốn hỏi làm sao để trơ lại phong độ hồi xuă

ronaldobenhoXem thông tin cá nhânGửi tin nhắn cho ronaldobenhoTìm tất cả bài viết của ronaldobenhoThêm ronaldobenho vào danh sách Buddy

#9 [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] Hôm nay, 12:39 AM
    ronaldobenho [​IMG]
    Thành viên
    Thành phố: hanoi
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 chủ đề

nó là kkf hiện đang sống chung với 2 con rùa ,4con ca vang..4 con vạn long..4 mặt trăng

anh ơi đổi cá cho em

20. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    :). cho em nó ăn no căng xong bắt đầu công việc hút phân hihihihi :)