Cá dữ quá, huhu.............

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi Rilu, 28/10/07.

1. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    cá em trước đây nhát lắm, nên em luyện khoảng 2 tuần.Bây giờ nó hăng quá, có mấy lần nhảy lên, rớt xuống thành kính cái rầm( hihi). Em sợ có ngày nó gãy xương quá, ai biết cách làm nó hiền lại ko??

huhu, bây giờ nó thấy mặt em là phồng mang trợn mắt. Hic, chắc nó ghét em rùi......:p

2. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chúc mừng pác nhé, ko phải nó dữ đâu mà là nó wá năng động đó thôi, cá càng dữ mình càng khoái, nhân tiện cho hỏi pác làm cách nào tài thế!

3. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Cái này thì dễ thôi mà.Bạn lấy cái gì đậy nắp hồ lại là nó khỏi nhảy ra ngoài........

4. nhunguyen86

nhunguyen86 Member

Thích đã nhận:
    0
    làm cách nào cho cá dữ lên bây giờ cá em nhát quá lúc nào cũng nép mình vào một góc hồ cá(cá mới mua về cách đây 10 giờ)
    có anh nào ở đây k trả lời giúp e với con cá của e nó cứ nằm một chỗ miệng hả ra,ra chiều mệt mỏi lắm e thấy lo cho nó quá

5. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá dữ á ! bác cứ cho vài con cá mồi vào ! nó ngứa mắt > đớp > dữ :D
    còn bác kia ! cá mới mua thì chắc là sợ ! chưa quen nước thui ! con supreme của mình bắt về 2 tháng sau mới sung , khoảng thời gian 2 tháng đầu không chịu ăn tôm , chỉ ăn XO ... nghĩ mình cũng kiên trì :D
    bây giờ thì ăn như lợn :D chả lo nữa rùi :D

6. bungbu_pp

bungbu_pp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Oh cá dữ quá hả, dễ mà! vớt nó lên chuyển qua hồ khác là sẽ bớt dữ liền hà hihihi...

7. max4446

max4446 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn cho no bớt dữ thì bạn trị nó đi,bằng cách cho vào 1 em nửa,em đó phải lớn hơn nó,vậy nó mới ngoan chứ.hi

8. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    cá nhát quá thì cho thêm vào bể con cá nhát hơn và tương tự cá dữ quá thì cũng cho thêm vào bể con cá dữ hơn ( như cá quả chẳng hạn)

9. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    làm nư bạn nói thì cá nhátthành cá nhát hơn thì có, vì mỗi lần có động tĩnh thì anh hàng xóm chạy tán loạn khiến nhà bên này cũng bỏ của chạy lấy ngườiluôn bạn àh!!! kinh nghiệm mình đã nuôi cho thấy nếu muốn cá mau dạn thì nuôi sát bên 1 em đã dạn dĩ rùi, mỗi khi cho ăn em dạn sẽ ngoi lên và em nhát cũng dần dần bắt chước theo, mình áp dụng nhiều rồi hehe

10. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hix hix pà con cứ lo jì nếu cá dữ hãy chạy xuống bếp chuẩn bị cái chảo dầu thật nóng bỏ cá zào là cá hết dữ liền á( nói giỡn à nha đừng zìa lèm xiệt là bóc hơi con cá á ), mình chỉ mới nuôi 1 tháng thui nhưng cá của mình đã có thể nhảy lên mặt nước để đớp mồi goài(10cm lun á, zui xiệt) còn mấy con nhỏ thì chưa dạng tới mức nhảy lên để đớp mồi mà mới bơi tới ăn trên tay mình thui

11. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dữ thì cho nó ăn đòn, nhảy lên thì cho nó nhịn ăn 1 tuần là hết sức nhảy ah :D hehe jỡn thui, đậy nắp lại cho an toàn, nó rớt xuống nc thì ko đến nỗi gãy xương đâu, vì có nc cản bớt rùi

12. luckyfish

luckyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn làm cách nào hay vậy? những con như thế ăn nhiều và mau lên đầu

13. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Có lẽ là nên chúc mừng chủ nhân vì tuyệt đại đa số là mọi người có cá thường than phiền là cá quá nhát.Theo tôi nghĩ , ta cứ tăng cuờng thêm một em nữa cho nó có đồng minh.Có lẽ nó sẽ ngoan hơn

14. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Hôm nay cho em nó ở chung hồ với một "bạn" mới. Nó vẫn sung như thường,thậm chí còn sung hơn,hehe

15. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nó năng động quá nên nhảy vài cái cho cho nó vui,đổi hồ rộng cho nó bơi vthoải mái

16. bắc_cái

bắc_cái Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hihi các pác ngộ thật,cá nhát thì làm cho xung,còn xung wá thì tìm cách làm nhát lại,hỡi trời pó tay các pác rồi

17. ngaingung2006

ngaingung2006 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    huhu, bây giờ nó thấy mặt em là phồng mang trợn mắt. Hic, chắc nó ghét em rùi......:p

Nghe bác khóc kiểu này mà em cũng muốn khóc theo quá, hi hi hi, em cung đang nuôi một em như vậy, sung dã man, nói thiệt với các bác là nuôi một con cá sung như vậy có khi còn sướng hơn là nuôi con cá đẹp mà lờ đờ, hi hi.

Có khi nào anh em mình mang cá đến cho nó choảng nhau nhé

18. kendin

kendin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    làm cách nào cho cá sung vậy mấy pác? ~X( cá nhà em nhát nhiều tập góa gòy, nuôi phảng 1 năm òy. Giờ đỡ nhát òy, có thể thọt tay dzô gờ đầu nó òy. Nhưng chưa xung lắm!~X(