Cá e ko ăn thức ăn khô,làm sao đây???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vafe123, 9/4/08.

1. vafe123

vafe123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Các a cho e hỏi cá bột của e chi ăn tép thôi,còn lại ko chịu ăn gì cả???Làm sao đây mấy a,mỗi ngày e mỗi thay nước được ko a???
    E nuôi ko có máy lọc chỉ để oxy thôi,như các a e trong diễn đàn ép cá bột vậy mà,hii.

2. gagagaga

gagagaga New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cứ để nó đói 2,3buwax là ok ngay thui.cá mình hồi trước cũng thế.còn việc thay nước thì theominhf 1 tuần thay 1 lần là ok(cá đi dự thi 3ngày mới thay 1 lân mà bạn)

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn không cho nó ăn 1-2 ngày sau đó cho thức ăn viên mình bẻ nhỏ cho vào là nó sẽ ăn thôi từ từ là nó sẽ quen. Nếu không xài lọc thì sẽ cực lắm vì bạn phải thường xuyên hút phân cá ra liên tục nếu không nước sẽ mau dơ, còn nhỏ thì bạn có thể làm tạm theo cách đó nhưng khi hút phân cá ra thì bạn cũng phải châm nước vào cho đủ số nước đã bị hút ra để tránh cá bị nhiểm độc nitrat do phân cá phân hủy tạo ra

4. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình đã thử bỏ đói em nó 3-4 ngày thế mà nó vẫn không ăn thực phẩm. Chán ghê. Thả thực phẩm vào nó nhâm nhi rồi phun ra hà. Hix, đổi thức ăn có được không nhỉ.

5. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Coi chừng trúng đồ giả nữa bạn àh. bây giờ nhiều thức ăn chế sẳn giả lắm... bạn tìm chỗ uy tín mua nhé rồi thử lại nhe, trong diễn đàn này cũng có nhiều bài viết về phân biệt giả thật lắm. Chúc cá bạn ăn khoẻ.
    Thân.