cá em bị bệnh nặng cứu cứu với

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi poloman, 3/6/08.

1. poloman

poloman Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ko bít sao cá em lại bị tình trạng giống như là bị lột da vậy bông tróc từ vẫy của nó ra từng mãng giống như là lột da vậy,bị 3 ngày rùi cá suy kiệt em nằm im 1 chổ em đã bỏ thuốc trị ngoài da (Con Nhọn) nhung ko hết,ko bít sao chữa hết ai bít xin chỉ giáo giúp em.em có post hình để mọi xem [​IMG]

2. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    việc đầu tiên bạn làm là thay nước cho hồ và vệ sinh hệ thống lọc trong hồ sạch sẽ và cho muối hột vào.
    do bạn chụp hình ko rõ lắm nên nhìn ko biết rõ là cá bị bệnh gì bạn nên đến cac đại lí cá la hán mua thuốc và nhờ người ta tư vấn giúp,đừng nên mua thuốc ở những tiêm chĩ toàn bán thuốc.(nên mau ở những chỗ vùa bán thuốc vừa bán cá sẽ tốt hơn)chúc chú cá bạn mau lành bệnh

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn singingsong nói đúng đó bạn, tôi nghĩ có 2 trường hợp: 1 là cá đang lột, 2 là cá bị bệnh bong vảy mà tôi nghiêng về trường hợp 2 hơn vì cá lột không có bỏ ăn và mệt mõi, bạn xem lại bảng tổng hợp một số thuốc trong diễn đàn có chỉ dẫn rỏ từng loại thuốc cho từng loại bệnh.

4. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình xin địa chỉ xem cá.......được ko bạn.......
    có thể sms qua số của mình 01688220490 thax

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cá bạn không phải bị lột đâu vì chỉ có lai hoàng kim mới lột thôi. Bạn hãy nhớ lại xem trước khi cá bệnh bạn đã chăm sóc cá như thế nào. Cá bạn có vẻ bệnh nhiều rồi đấy. Chúc bạn mau chữa hết bệnh cho chú cá yêu nhé.

6. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    con cá của bạn bị yếu lém rùi hình như bị nấm nặng lắm rùi đó, đuôi kỳ vây xếp lại hết trơn. có thể những mãng tróc ra là do bị nấm nhiều quá khi cá quẩy cố gắn bơi thì nó tróc ra. Bạn giặc hộp cho thật sạch, không thay nước, rùi nhỏ thuốc trừ nấm ngâm một ngày mới thay 70% nước mới rùi nhỏ tiếp thuốc trừ nấm vô lần nữa. Ra tiệm mua loại chai thuốc trừ nấm có nước màu xanh nha.

7. saodatrang

saodatrang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi cá của mình hình như cũng có hiện tượng giống như vậy hay sao? Bình thường bụng của nó màu trắng tự dưng hôm kia 2 bên phần bụng của nó bị đỏ lên rồi rộp vẩy. Mình chấm và ngâm nó vào nước muối nhưng không thấy đỡ. Hôm nay nó bị thêm nấm trắng ở phần vây bên dưới. Nó vẫn chơi và ăn bình thường. Các bạn có cách chữa nào không chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều

8. MAICONG

MAICONG New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn saodatrang ơi cá của mình cũng có lần bị như vậy đấy. Mình ra cửa hàng bán cá và họ bán cho mình lọ thuốc tên Litality, nước màu vàng, giá 50k. Mình đổ vào bể, cắm sưởi lên 32 độ thì ngày hôm sau thấy đỡ ngay rồi khỏi. Nhưng bạn phải nhớ là không cho nó ăn trong 2 ngày đấy. Bạn thử làm theo cách đó xem sao. Chúc bạn thành công !!!