Cá em bị đen mấy bác ơi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi hoangliemchauvo, 3/6/07.

1. hoangliemchauvo

hoangliemchauvo Member

Thích đã nhận:
    0
    Có bác nào biết cách chữa bệnh không?
    Cá em là La Hán Kim Cương. Châu nhiều, sáng đầu to nhưng màu thì đen thui
    Mặc dù nó rất xung, hễ em đưa tay vô là tap ngay nó không nhát đâu, thế nhưng em đọc các bài viết thì thấy cá bị đen do nhát nước dơ. Nhưng em thay nước kỹ lắm. Vậy mà nó vẫn đen. Em không hiểu xin mấy bác tư vấn ?_? :confused: b-(

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn tham khảo ở đây nhé. Chúc cá bạn mau khỏi bệnh.

3. hoangliemchauvo

hoangliemchauvo Member

Thích đã nhận:
    0
    thank you nhưng mình đọc bài nài rùi. Thanks nha. Cho mình hỏi khi nào thì bít cá sình bụng và cách chữa trị vì bây giờ mình lỡ cho nó ăn nhiều wa. Bụng nó bây giờ to ghê.Mình định cho ăn như trong diễn đàn nói là cho ăn nhiều lần mà ăn ít thế nhưng lở cho ăn nhiều wa rùi nên sợ nó bị sình bụng. hihihihi

Bài này em đọc ùi nhưng dù sao cũng cảm ơn. Cho em hỏi triệu chứng của bệnh sình bụng và cách chữa trị. Do cá nhà em hôm nay lỡ cho ăn nhiều wa mà bây giờ cái bụng nó to lắm. Em nghe theo diễn đàn cho ăn nhiều lần nhưng ít thức ăn, nhưng lỡ ùi sao đây mọi người ?_? >_<

4. Long Q4

Long Q4 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trường hợp cá đen cũng còn tùy, như mình rinh em king kamalau về nó đen thui, thay nước, ngâm thuốc ,tăng nhiệt độ.....mà nó vẩn đen, sau hơn tháng nuôi, tự nhiên nó nhã hết màu đen thay vào đó màu đỏ hồng , có dịp mình post cho các bác xem.

5. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đen hả. Oánh cho nó sưng người lên là hết đen mà lại có màu đỏ tím rất đẹp. :laughing:
    Đùa đó bạn cứ nuôi em nó bình thường, cá có bị sao đâu mà lo quá thế.
    Hoangliemchauvo: cá bạn bị sình bụng và được gọi là có vấn đề khi nó đi phân màu trắng có dạng sợi-> mua thuốc ngay. còn không thì bụng to chóng lớn không sao cả.
    Còn màu sắc thì ko sao cả nếu em nó khỏe thì sẽ sáng màu lên lại thui. Còn cá biệt do zen hoặc đột biến thì........... pó chiếu. Nhưng màu đen cũng có giá của màu đen đó, đen bóng đen đẹp thì em cá của bạn thuộc hàng hiếm=> 1 gia tài chúc mừng.:D