cá em bị gì vậy, help me!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi quanvinh, 6/2/08.

1. quanvinh

quanvinh Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới nuôi cá nên k rành các bác chỉ dùm em đi, chuyện là thế này cá em có nổi một vài hột trắng tròn trên vây, đuôi và đầu, có phải là bị nấm k, if phải thì trị bệnh bằng cách nào. Mong các bác giúp dùm (em đã ngâm muối rồi)

2. chimboica

chimboica Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cứ ra cửa hàng hỏi mua 1 gói thuốc trị nấm của TQ (8 nghìn đồng thôi) nó có màu vàng nếu bể 100x40x60 thì cho cả gói vào về thả vào vài hôm là khỏi ngay. mình cũng bị như vậy

3. mítumi

mítumi Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tôi bạn cho hạ mực nước ,tăng nhiệt độ lên 30 ,dùng benson nhỏ 4 giọt/1l nước sau đó ngâm 2 ngày rồi thay 30% nước.(nếu vẫn chưa hết thì lặp lại lần 2)

4. quanvinh

quanvinh Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ngâm xanh methylene (khoảng 30ph) và dùng tay lấy các hột đó ra sau đó ngâm lại vào nước muối thì thấy đỡ nhưng vài ngày thì thấy các hột khc lại nổi lên(số lượng ít).nhà mình ko dùng cây sưởi thì phải làm sao đây. còn thuốc trị nấm của TQ gì đó thì chỗ mình k có, người ta bảo ngâm tetra,mình lo quá mong các bác cho thêm ý kiến..

5. quanvinh

quanvinh Member

Thích đã nhận:
    0
    hi hi...cá đã khỏi hẳn rồi nhưng sao mình thấy nó nhát hơn lúc trước nhìu quá vậy.em nó vẫn ăn uống bình thường mà.mong các bác chỉ giáo thêm

6. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Mua cái sưởi về đi,trời lạnh quá chứ làm sao nữa.Nguời ra đường còn chết rét nuẵ là cá.Tầm 50k là có cái đèn suởi rồi