Cá em bị gì vậy?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi longoc0505, 26/4/06.

1. longoc0505

longoc0505 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào các bác, cá em cỡ 1 tháng nay tự nhiên thỉnh thoảng cứ rùng mình ko biết bị sao nữa~X( . Cò lần em thấy ở hậu môn nó còn có cái gì trăng như sợi chỉ dài khoảng 1cm em lấy ra nhưng ko thấy ngọ nguậy ko biết có phải giun, sán ko.
    Các bác giúp em với , cá em 2 ngón đang lên đầu:-S .

2. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ặc ặc...coi chừng đó..nếu mà thấy bụng cá bự,và cả bỏ ăn thì bị sình bụng rồi.Ra ngoài CAO QUÍ mua thuốc cho nó đi.Lúc trước cá mình cũng bị như vậy..nhưng tại mình ko để ý...3 ngày thì cá lên đường mặc dù đã chạy chữa bằng đủ loại thuốc (cho cá cũng như cho người)

3. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    To BTBD: Cao Quí ờ Tp HCM, còn longoc0505 ở Đà Lạt mà (?!)
    Longoc0505 ra tiệm bán cá hỏi mua thuốc như BTBD nói thử xem sao. Bệnh đó chưa hằn là "sinh bùng" đâu, mà có thể là "rối loạn tiêu hoá - tiêu chảy", vì bình thường là phân màu đen nếu cá ăn cá lóc con, hình như màu hồng nếu ăn tép, và màu đo đỏ nếu ăn thức ăn khô. Nếu có gì không đúng bỏ quá nhé!

4. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Cá hay bị rùng mình là do cá bị ngứa rồi một là nước của bạn có vấn đề hai là cá bị nhiễm nấm hay kí sinh trùng.Trước tiên bạn phải thay nước cho muối vào để sát khuẩn nước sau đó theo dõi tiếp.

5. longoc0505

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn các bác, bác pine765 nói có lý quá vì nó là King nên em để ít muối để tăng lên xem sao.
    to batuocbongdem: em nghĩ là ko phải sình bụng đâu vì từ khi suốt hiện sợi trắng đã hơn tháng rồi, ăn uống vẫn bình thường như bác Harry Potter nói là ăn cá phân đen, ăn tép và thức ăn khô thì phân hồng.

6. longoc0505

Thích đã nhận:
    6
    Chào các bác.
    Em đã tăng lượng muối, ngâm bằng tetraxilin mà vẫn chưa khỏi:-S .