cá em bị gì xin anh em nhiều kinh nghiệm chỉ giúp.

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi moonbean_86, 12/9/07.

1. moonbean_86

moonbean_86 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tập chơi cá đĩa vì quá mê loại cá này. em nuôi một đàn 9 con maboro size 4 được 1 tháng cá khỏe mạnh thế mà sau khi mua thêm 2 con da rắn xanh và 2 bồ câu cùng size thả vào thế là đàn maboro từ từ ra đi không còn một con nào. Không hiểu vì sao. Mong các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giúp cá em bị sao và làm thế nào để đừng bị vậy nữa. thanks.

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    hì ^_^ bác post bài cũng lạ: ko cho thông tin đầy đủ thì lấy gì ae lần ra dấu vết dùm bạn được.....

Nước, nhiệt độ, ph, tổng kiểm tra toàn thân mấy em còn lại ...... thì mới biết được, nhưng trong trường hợp náy thì có thể do mấy em bạn mới mang vể có chừa mầm bệnh từ nơi cư trú cũ ......

3. longhoalahan

longhoalahan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    70/100 cơ thể chúnh ta là nước, 100% cơ thể cá ở trong nước, bạn nghĩ sao?[YT][/YT]

4. moonbean_86

moonbean_86 Member

Thích đã nhận:
    0
    oh cảm ơn các pác nhiều. đúng là những con cá mới mua mang mầm bệnh rồi

5. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Khi bạn mua cá ở ngoải về lúc nào cũng phải tắm cho chúng 1 vài tiếng sau đó mới thả vô hồ được .vì cá ở ngoài không biết có bệnh hay không chắc nhất là phải tắm cho cá để khỏi phải bệnh nữa .chúc bạn có bầy cá khác đừng nản lòng nha bạn.

6. hycalmette

hycalmette Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    1 là cá bạn mua ngoài tiệm một là mang mầm bệnh nên bỏ vào lầy mấy con mal chết.2 là cá mua ngoài tiệm ko bệnh nhưng do về nhà bạn ko bít sử lí nước nên cá bị bệnh do thay đổi môi trường nước đột ngột (vd như độ pH chẵn hạn)