Cá em bị lòi gì k hiểu!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi melahan, 3/1/07.

1. melahan

melahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Pó tay rồi,dạo này mới tự nhiên bị,lúc đầu em cũng tưởng xã trứng(nhưng cá trống mà).Lòi cũng to lắm.K biết có cách nào chữa trị k nữa,cá em cũng mới bị thôi!!cấp cứu cá em với,có nguy hiểm tính mạng k?có cần đi cấp cứu k?em lo lắng quá!!

Pót hinh để mấy bác giúp em!!!thanks

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác thế là bị bệnh đường ruột rồi đấy.Bác chú ý xem thường cho ăn gì thì lòi hậu môn sau này hạn chế cho ăn món đó,theo em thì chép mồi cũng là nguyên nhân gây bệnh.Bác nên thường xuyên thay nước , tăng muối,nhiệt độ và theo dõi chế độ ăn thì cá sẽ mau khỏi thôi.Chúc cá bác mau khỏi.

3. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
  4. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ra tiệm bán cá nói mua thuốc trị đường ruột và hỏi cách trị luôn,trường hợp này mình gặp rồi còn to hơn của bạn nữa(gấp 3 lần của bạn) nhưng sau thời gian điều trị bằng cách ngâm thuốc đặc trị đường ruột thì nó cũng hết bệnh(hú hồn).Theo mình nghĩ nguyên nhân có thể do cá mồi hoặc cho ăn nhìu quá nên cá bị sình bụng.Cố gắng trị cho nhanh hết nhe bạn.Hạn chế cho ăn khi cá hết bệnh,từ từ cho ăn nhìu lại khi cá đã khỏe hẳn.Chúc bạn thành công.Vài dòng góp ý.

5. songnhi

songnhi Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nhuytrieu nói đúng rùi đó,nên xem coi cho nó ăn jì mà bị thì nên ko cho nó ăn nữa hay ít thui.chúc cá bạn sớm hết bệnh đễ ăn Tết nha

6. nfone

nfone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn dùng thử tera nội đi ( 1vien/40l nước), tăng sưởi 30 độ khoảng 02 ngày là hết ngay. Mình dùng thử rồi và thấy OK lắm .

7. melahan

melahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks cac bác nhiều lắm.Mình fải thử ngay đây!!!có gì em trả lời mấy bác sau nha.Mong trời fù hộ!!

Lạy trời!cũng may,em sống tốt nên để lại fúc đức cho con cá em,hôm qua ra tiệm cá mua thuốc về ngâm,cộng thêm sưởi 30 độ,thêm muối như các bác đã hướng dẫn.ngày hômn nay k thấy lòi ra cục đó nữa,để ngâm thêm thuốc cho hết hản.Thanks các bác nhiếu lắm lắm!!!