cá em bị lòi ruột trắng cưu em !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Lahan99, 19/6/08.

1. Lahan99

Lahan99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm nay em mới mua 1 em king lai về mà sợ bị lòi phân trắng gì đấy và con cá cứ nổi bềnh bồng hoài qua ngày sau nó die hồi trước em mua 2 con đều bị như vậy và lên trời và con king lai bột này em mới mua sợ bị trường hợp trên các anh chị nào chỉ em cách cho ăn những thứ gì và đề phòng trường hợp trên [-(

2. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    khi bạn mua cá đã bị bệnh sình bụng hay bị viêm ruột,cách tốt nhất khi mua bạn để ý phân cá trong hồ có bình thường không?,hoặc cá có khỏe mạnh không?nếu có vấn đề bạn không nên mua.

3. truonghoangdc

truonghoangdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thế sao lúc đó bạn ko mua men tiêu hóa rồi hòa ít vào nước bắt em nó lên rôi lấy ống chích chích vào miệng em nó một ít biết đâu nó thoát chết thì sao

4. heoconcodon

heoconcodon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trước hết bạn hãy kiểm tra nguồn nước có bi ô nhiễm hay ko? sau đó ngưng cho cá ăn, tăng nhiệt độ nước lên 30- 32*C! thay nước mới mỗi ngày, mỗi lần thay khoảng 50% lượng nước!, nếu chưa khỏi có thể có thể sử dụng một số loại thuốc như Furazolidone, Chloramphenicol, ...! kinh nghiệm của mình thui! có gì xin anh em góp ý them!