Cá em bi mất châu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phong19, 3/5/07.

1. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá nhà e tự dưng mấy nay người nó mất châu,em không bít tại sao nữa,pác nào có kinh nghiệm giúp dùm em nha

2. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    hix không ai giúp cả sao, cá em bi giờ người nó đen thui,giúp dùm với

3. secret1982

secret1982 Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình bạn thử xem kỹ lại xem cá có phải bị nấm không. Bạn không nói rõ xem cá của bạn trước đây có nhiều châu không và là giống gì vậy ? Nếu bình thường không bị nấm bạn thử cho ăn thêm vitamin tổng hợp xem sao. Mọi người cho ý kiến nhé !

4. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy nó không nấm ỡ đâu hết đó bạn ơi.lúc đầu châu cung nhìu lắm nhưng tự dưng nó lại mất hết rồi đen thui nếu mà mua vitamin thì mua ở Nguyễn Thông có không bạn

5. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    theo mình bạn nên hỏi lại người bán chế độ cho ăn lúc trước khi bạn mua cá về như thế nào. cứ theo đó mà cho ăn và thay đổi khẩu phần dần thì cá sẽ ổn.

6. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    hix lúc trước có người cho em lúc nó chỉ khoảng 1-1,5 ngón em cho ăn cá lóc con và xen kẽ là tép nhỏ,không bít sao jờ nó ra nông nỗi này huhuhu

7. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    à, theo mình biết thì pH cao quá thì cá bị mất châu đó,bạn xem lại nguồn nước nha.

8. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con Kingcamfa nhà mình 1 tháng tuổi cũng vậy lúc đầu châu xanh bạc rất đẹp và chữ đậm,đều nhưng thời gian gần đây nó bị mất châu và hay nổi sọc đen, mình nghĩ nguyên nhân có thể là vì nó sợ 1 cái gì đó( mà cụ thể ở nhà mình là con lớn hơn nuôi chung hồ tất nhiên là có ngăn) mình tách ra nuôi riêng, hok thấy có tiến triển gì, y như cá rô luộc, trắng bóc, nhưng sáng nay khi kiểm tra thì thấy đã tốt hơn, màu, châu trên vây đã phát triển mang lên màu, chữ thì chưa thấy được như xưa, bạn cứ thử như mình đi. xem sao

9. lahanfish12

lahanfish12 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình chắc nó ăn thức ăn ko wen nên nó bị đen đó
    có gì sai xin thông cảm !?

10. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    hix mình thấy nó rất sung gặp mình là đòi ăn àh, lúc trước nuôi 1 mình mà thằng nhóc nhỏ trong nhà tự dưng lên cơn đi mua con cá jì về đó (người ta goi là cá Hõa Tiễn-mà kô phải là con sấu hõa tiễn) nên phải ngăn hồ ra,chắc nguuyên nhân la thế wa,cám ơn pác nhìu

11. lahancon90

lahancon90 Member

Thích đã nhận:
    0
    Đừng nên cho ăn cá lóc. Vì khi cho ăn cá lóc , cá sẽ bị tối màu.Và nên ngăn hồ bằng mica, ko thể ngăn bằng kiếng đc