cá em bị ngứa thân

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi linkcachoi, 27/7/06.

1. linkcachoi

linkcachoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Các bác ơi,hôm qua em vừa mua 3 con bông cúc sire 6 cm.Khi cho vào bể em đã làm đúng cách các bác dạy:cho 1/4 nước hồ vào túi và đổ 1/4 nước trong túi chờ 10 phút rùi tiếp tục,cứ như vậy khi nào hết nước trong túi thì thui.mà nước trong bể thì em đã thay mới trước khi mua cá.bể này 60 cm có đáy cát,em chuyên dùng để thả cá mới,trong bể chỉ có 3 nhóc này và trồng 1 cây môn nước.thế mà sáng nay,em thấy cá có hiện tượng nghiêng người,áp sát thân vào cây và phóng vọt thật nhanh,cọ sát vào cây.vậy có phải cá em bị bệnh ngứa thân ko và chữa bằng cách nào ạ:confused: :confused: :confused: thanks các bác:-* :-* :-* :-*

2. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho muối hột vào là hết, hoặc tăng nhiệt độ lên 32 độ , ... chuc bạn thànhnh công

3. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    cá ngứa thân do rất nhiều nguyên nhân bình thường thì có thể do bị cái chi vướng vào người cá thấy khó chịu nên cọ mình..cũng có thể bị ngứa giống như con người vậy..nếu như vầy thì ko làm sao cả..nhưng cũng có thể là dấu hiệu của nấm..cần phải cẩn thận..tiếp tục quan sát thêm 1 vài ngày !!

4. linkcachoi

Thích đã nhận:
    4
    3 con đó vừa đi sáng nay rùi bác ạ,nó ko bị nấm thân mà bị bệnh đốm trắng,em ko nhìn rõ do người nó đen lại,em tưởng do trời mưa thời tiết thay đổi nên người nó đen nào ngờ:crying: :crying: :crying: .chỉ tiếc cái là đây là quà sinh nhật của bạn gái em >>>>chít em rùi:crying: :crying: :crying:

5. rua

rua CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    73
    trời ơi,
    bạn nhớ là đừng bao giờ mua cá đĩa thân bị đen nhé. Biểu hiện mầu sắc rõ ràng,sáng sủa là cá khỏe còn con nào lờ đờ, chậm chạp và đen thân là cá bệnh. Tuyệt đối tránh. Cá của bạn đen thân thì thôi, tiếc làm gì.
    Của bạn gái tặng thì đi mua 3 chú mới cùng cỡ, thả khoảng dăm ngày rồi đem ra khen trước mặt bạn gái ---> được ngay điểm 10.
    chúc vui

6. linkcachoi

Thích đã nhận:
    4
    khổ nỗi có phải em mua đâu,bạn em nó tự ra hàng mua đó chứ.Em mà mua thì ko bao giờ vớ phải cái loại phế phẩm đó:crying: :crying: :crying:

7. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    hờ hờ.. khổ thân nhờ..lần sau mà có ai tặng quà quý thế thì kiếm cái bể nhỏ khoảng 50l -> 80l cho lũ cá vô đó..mua 1 viên thuốc trị nấm thả vô nha...để khoảng 1 tuần rùi mới thả chung vô lũ cá nhà đang nuôi
    haaaaaaa bạn gái chi mà ẩu quá ..phạt bắt mua thêm đi....=))=))