cá em bị sao vậy???

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi tanle1988, 17/7/07.

1. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác cho em hỏi mấy hôm nay trời chuyển lạnh bổng nhiên bầy cá bông xanh của em có vài em đen sì lại, ko có dấu hiệu nấm hay bẹnh gì nhưng nó yếu lắm, có vài con bị đen nhưng vẫn đòi ăn, hôm nay đã có 1 em chết, có vài em cũng bơi lờ đờ nhưng lúc em lại gần hồ thì nó lại đòi ăn. xin chỉ cho em cách chữa trị. gấp lắm các bác ơi. cám ơn các bác

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    trước mắt bạn kiểm tra lại ph, tăng nhiệt độ lên quan sat rùi .......tính tiép

3. tanle1988

Thích đã nhận:
    1
    cá em đã ổn rồi, lên đường hết 5 em....nhưng mà cứu được mấy em còn lại

4. hiep

hiep Guest

mình xin chia buồn cùng bạn về sự thiệt hại mà bạn đang phải gánh chịu.Cá của mình cũng có con bị như vậy nhưng hiên giờ chưa die...mình đang chờ...(nhận xác em nó hoặc 1 phép mầu...)

5. DUNGHCM

DUNGHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mấy hôm nay trời đâu có lạnh lắm ta? nhưng để phòng ngừa bạn nên cắm sưởi 24/24 đi điều chỉnh mức nhiệt độ ở 28 ( không tốn điện lắm đâu) thì sẽ tránh nguy cơ cá chết vì thời tiết....
    Khi cá bị vậy bạn cần tăng nhiệt độ lên, thêm chút muối hột là ổn thôi trừ khi cá bị lâu sẽ không qua khỏi. Nhớ cho ăn ít lại, khi nào cá khoẻ mới cho ăn như bình thường.

6. tanle1988

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn lời khuyên chân thành của bác, em nghĩ nó bị nấm quá, em đã cắm sưởi rồi, dạo này chúng nó khó chịu lắm nhưng em mong sẽ không sao