cá em chết rui huhu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi luckyfish, 15/2/08.

1. luckyfish

luckyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi mình đi chơi tết 4 ngày về mà 2 em cá cưng của mình chết hết vậy? trên mặt nước nỗi nhiều lớp ván như là mỡ hichic buồn quá....có phải do đói quá không hay là do mình quên cúp cầu giao điện khg có oxy nhi?

2. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chia buồn cùng bạn.
    Theo mình cá nhịn ăn 04 ngày không thể chết được.
    Nếu hồ rộng mà cá nhỏ thì cũng không thể chết vì thiếu oxy (và ngược lại).
    Còn lại những nguyên nhân khác có thể tìm hiểu xem: có ai bỏ thức ăn lạ (hay bỏ cái gì khác) vào hồ không? Vợ (hay con, hay ai đó) có ghét cá mình nuôi không? v.v..

3. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    cá bạn chết do nước hồ quá dơ,trên mặt nước có 1 lớp ván ,gần giống như dầu vậy,làm cho cá thiếu oxi nên chết đó thôi,mình đôi lúc cũng cho cá nhịn cả tuần nhưng cá vẫn chẳng sao,có lẽ 1 phần do cá bạn còn nhỏ...hichiccc xin chia buồn cùng bạn,coi như bạn có thêm môt kinh nghiệm nữa rồi,,,thân

4. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chia buồn với bạn nhé. Nếu bạn đi chơi xa thì mỗi hồ chỉ nuôi 1 em và trước khi đi đừng cho cá ăn thì trong vòng 4-5 ngày cá vẫn khoẻ. Còn trước khi đi bạn cho ăn no rồi cúp cầu dao điện. Ở nhà cá thải phân ra , không có lọc hút phân.Khi cá đói nó lại ăn vào , rồi lại phun ra. Ô nhiễm nguồn nước. Nguy cơ chết là rất cao. Chào nhé.

5. ca_be

ca_be Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chia buồn với bạn !
    Mình cũng mới nuôi cá , rất cưng nó nên hiểu cảm giác của bạn thế nào .
    Chúc bạn mau kiếm được em khác nhé .

6. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Bạn cúp cầu giao điện => máy bơm & máy oxi ko chạy + lớp váng trên mặt nước => trong nước ko đủ oxi cho cá sống 4 ngày => chết :( Chia buồn cùng bạn