cá em gần chít rùi các bác ơi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi tiachop, 17/9/07.

1. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em nó bị đau bụng đi ra phân trắng sợi nhỏ chừ chuyển sang bị sình bụng luôn chừ các bác giúp em cái em ở tam kì nên ko có chổ bán thuốc sình bụng cá chừ sao đây các bác =(( =(( =(( =((

2. vtnutc

vtnutc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Sao lại ko có, bạn cần mua Metronidazole đúng ko, đảm bảo nhà thuốc tây nào cũng có! Cá bạn còn ăn được thì bạn trộn metro vào thức ăn, còn nếu ko ăn được thì phải ngâm metro vào nước (liều lượng bạn chịu khó lục lại trên diễn đàn). Chúc chú cá của bạn mau hết bệnh!

Last edited: 17/9/07
  3. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    5 ,6 viên metro nghiền nát cho vào hồ (50l nước vì cá bạn bệnh nặng lắm rồi) + 2 viên nghiền nát chộn vào thức ăn (tôm say nhuyễn là tốt nhất) + 3 viên Subtyl (2 loại này o tiêm thuốc tây nào cũng có ) mua 1 xylanh và kiếm tiệm thuốc thú y mua 1 chai BIo_DEXA...trích lấy 2cc cho vào hồ...nên dùng cây sưởi để cá mau xì phân ra...làm như vậy mỗi ngày cộng thêm thay 1/2 nước.Làm nhanh đi ko thì ko kịp cứu cá đâu bạn...chúc may mắn...Thân (tham khảo trong: kinh nghiệm trị nấm và đường ruột của thantai_lahan)

4. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    loai binh nàu mà ko chữa sớm là 1 chia tay với bác luôn đấ nhé , cẩn thận đó

5. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

cám ơn các bác đã giúp em này con cưng của em luôn đóa !!!