Cá em không chịu ăn mấy bác giúp em với?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hitman, 12/11/06.

1. hitman

hitman Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có nuôi 2 con cá La Hán đực hết , ngăn ra 2 bên nó đòi cắn nhau không à , lúc em gỡ kính ngăn ra thì 2 con quýnh nhau tùm lum hết , rùi em ngăn lại thì 2 con cá bỏ ăn , không chịu ăn gì hết , mong các bác giúp em , thanks:)

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Bạn ngăn bằng kính trong, chúng nhìn thấy nhau nên sửng cồ thôi. Thay tấm ngăn đục để chúng không thấy nhau được là xong.
    Việc mải mê kình nhau mà bỏ ăn cũng chỉ là chứng tạm thời. Sau 1-2 ngày đánh bóng đánh gió với nhau mà chẳng được gì chúng sẽ chán, cái bụng lép kẹp cứ cồn cào thì lấy sức đâu mà đánh tiếp, nên sẽ đi tìm thứ gì đó cho vào bụng thôi. Bạn cứ yên tâm bỏ đói vài bữa, đâu sẽ vào đấy thôi.

3. Nam Dat

Nam Dat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nên làm theo cách của bác Chaulahan, hôm trước hai con cá của mình cũng như vậy và kết quả cuối cùng là em King kamfa bị hư mỏ.

4. caotang

caotang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó ko chịu ăn vì chảnh đó,hoặc cái mỏ nó có vấn đề nên ăn ko được nữa, bỏ đói nó, bổ sung thêm vitamin cho nó đói rồi cho ăn, lâu lâu cho ăn 1 ít, nó ko ăn thì vớt thức ăn ra, rồi sau 1 thời gian cho 1 ít nữa,cứ như vậy coi nó có ăn ko?? nếu như vậy mà ko ăn thì con này đang "tu" nên thích ăn chay...ho ho ho--->>sớm lên thiên đường!!!

5. hitman

hitman Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn nhiều nha mấy bác , cá em đã cải thiện rất nhiều, nó đã chịu ăn mà còn ăn rất nhiều nữa.