Cá em ko chịu ăn....!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi tuanphan, 24/9/06.

1. tuanphan

tuanphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua 2 con La Hán khoảng 1 ngón rưỡi. Em nuôi chúng chung 1 cái hồ có ngăn kính. Hai con rất sung cứ như muốn đánh nhau. Em nuôi được 2 ngày rồi. Khi cho chúng ăn thì chỉ có 1 con ăn rất dữ, còn 1 con thì không thèm ăn, em cho nó ăn tép, nó ngậm vào rồi nhả ra. Em nhìn thấy bụng nó xẹp lép à mà không thèm ăn. Nhưng nó rất sung cứ gừ con kế bên hoài à. Các bác có cách nào giúp em với. Em sợ nó không ăn nó không phát triển.:crying:

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Chắc là bọn chúng đá kính với nhau rùi sưng mỏ nên ăn ít í!!!!!Bác cứ cho nó đó 1-2 bữa là nó sẽ lại...ăn như heo í!!!!!!

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    vì con kia quá sung làm cho con nầy nhát không giám ăn đó. bác dùng kiến màu or bông ngân 2 con đừng cho nhình thấy nhau thì nó sẽ ăn thôi. vì 1.5 ngón là thời kỳ đang lớn nó ăn dử lắm

4. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tách chúng ra và để cho chúng một thời gian yên tĩnh + vài chú cá mồi tất sẽ trở lại như cũ!

5. tuanphan

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay chúng cũng ăn. Nhưng mà em thấy chúng ăn như tiểu thư vậy. Chán chết. Ăn như thế làm sao mà phát triển nổi.~X( Cá ơi là cá...!:crying:

6. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cứ bỏ đói nó cho thật mãnh liệt vào ,đến lúc đó ''cục ấy''nó còn ăn chứ đừng nói đến thức ăn<Có mạo phạm xin thứ lỗi:D>

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    @TUANPHAN: hãy cho tụi nhỏ treo mỏ 1 hay 2 ngày gì đó đi , tách riêng mỗi con một hồ , vì nếu lên hồ có thể cá sẽ phát triển tốt hơn và mau thấy đầu , đừng cho chúng nhìn thấy nhau nữa hãy áp dụng cách của cá betta đó TUANPHAN cho 2 hồ cá gần nhau sau đó lấy giất hay carton che chúng lại ko cho nhìn thấy nhau , sau 1 hay 2 lấy che ra nhử cá như betta ấy ....như thế thì hay đó , nhà CÂY VỚI CÁ luôn chơi chiêu này đó ...

8. tuanphan

Thích đã nhận:
    0
    Đa tạ mấy Bác đã giúp đỡ! Để mai em cho mỗi em 1 hồ và bỏ đói nó cho biết thế nào là lễ độ. Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ.:laughing:
    HÌnh của con không thèm ăn nè....

9. atu_lahan

Thích đã nhận:
    0
    Con này đẹp đó, lúc đầu lạ nước, lạ cái và lạ cả cái... mặt bác nữa nên nó mới vậy! Để một thời gian nữa có khi nó còn nhẩy lên đớp mũi bác nữa ấy chứ!

10. tuanphan

Thích đã nhận:
    0
    Em chỉ sợ nó không ăn thì nó không có sức khỏe Bác à! Không có sức thì ngày càng yếu rồi die. Em chỉ sợ vậy thôi! Hic...Hic...

11. tuanphan

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi cứu em!
    Em biết sẽ có ngày này mà...:crying: sáng nay ngủ dậy, ra xem hồ cá, con cá nằm có 1 chổ, cái đầu gù mất luôn, suông đuột. Đã vậy cho ăn cũng không ăn luôn. Kiểu này chắc đi lên thiên đàng sớm quá! Các Bác giúp em với....!

12. atu_lahan

Thích đã nhận:
    0
    Xem lại độ PH trong nước xem sao, có thể nó bị stress rồi. Hôm nọ post hình trông bụng nó còn tròn căng mà. Bạn thử lấy giấy che kín hồ lại xem sao, đừng làm hành động gì mạnh kẻo nó càng hoảng hơn!

13. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    tụi nó muốn làm anh hùng thì cứ để chúng làm anh hùng xem được bao lâu !?

14. tuanphan

Thích đã nhận:
    0
    Hu...hu...Hôm nay nó cũng đứng ở 1 góc. Cắt tép bỏ vào chẳng thèm quan tâm.Hic...Không bít nó bị gì nữa.Em lấy báo che lại nó còn nhát ghê hơn.Đành phải tháo báo ra. Cứu em với...! Càng nhìn nó em ứa gan quá. Bác nào nuôi em cho luôn.:laughing: