cá em mới mua mà bịnh xin cho hỏi!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi maxrayer, 4/3/07.

1. maxrayer

maxrayer New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua 1 chú từ người bạn thân ,do nguồn nước ở đó không tốt nên cá bị nấm rất nặng bỏ ăn thường xuyên ,giờ em mua về thì nấm đã hết nhưng cá ăn rất thất thường ,bữa ăn nhiều( 5.10con tép vừa)bữa hôm sau thì chỉ 2>3 con ,có khi không chịu ăn ,mắt thì hơi mờ , lâu lâu cá mới bơi bơi,phân thì vẫn tốt,màu sắc cũng tốt lun ,em lo quá cá đã 1 tuổi rồi em đã dùng hết sức mình rồi ,mong mấy anh chỉ giáo(em đã mở máy sưởi 30 độ 24/24), không biết cá có chết không nữa buồn quá ráng giúp em nha mấy anh ,em xin cám ơn trước :( cám ơn

2. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo em nghĩ thì cá anh thứ 1 là do lạ hồ, thứ 2 là do nó tiếp xúc với thuốc trị nấm nhiều wá ( do cá bị nấm rất nặng như anh nói ) nên cá bị mờ mắt, thứ 3 là có thể do nó vẫn còn bị sốc thuốc. Đ1o là ý kiến của em thui. Còn cách chữa thì em nghĩ, anh thử cho nó đ1oi 1-2 ngày xem, rùi khi cho nó ăn lại, anh thử cho nó ăn ít thui coi sao. Chúc cá anh mau trở lại bình thường

3. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử cho vào 1 vài con cá chép con coi nó có rượt đuổi không bạn, đôi khi một mình 1 hồ làm cá không sung lắm, hoặc bạn cho cá soi kiếng để nó tưởng có "đối thủ" sẽ kích thích bản năng hung tợn của nó; còn nếu cá bạn có dấu hiệu sợ sệt thì bạn che lại bớt những mặt hồ thường có người qua lại, từ từ cho nó quen môi trường mới thì mở hẳn ra.... chúc bạn thành công