cá em mới tậu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi HTXH, 26/8/08.

1. HTXH

HTXH Member

Thích đã nhận:
    2
    cá em đc 4 ngón , gù mũ , châu sáng , chữ chạy 2 hàng đều , very body , phải làm cách nào để cho em nóa lên gù hết cỡ ....... em đã cho nó ăn JBL .......... nó ăn JBL là đc chưa mấy anh còn thức ăn nào để choa nó ăn mà vừa lên gù vừa sung sung ớh mấy anh chỉ dùm em ........ thanks mấy anh nhiều

2. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn cho nó lên gù đc thì cá fải gầy...đưng tham vỗ béo,béo ko lên gù đâu.up ảnh đi bạn

3. tuananhha

tuananhha New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn up anh đi....và ban nên tìm mua loại thức an SAKURa....sẽ tốt hơn JBL

4. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ko phải cá gầy là đầu nó gù đâu anh ạ.Nhiều con cá béo tròn mà đầu nó vẫn to.Đầu cá LH ko phụ thuộc vào thức ăn khô nhiều lắm,chủ yếu là mình cho ăn tôm,tép đầy đủ là ok rồi.

5. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đầu của cá phầm lớn là do gen có sẵn từ cá bố mẹ ! Nếu em nào có được gen tốt của cá bố mẹ thì đầu sẽ lên rất to chỉ có cái là nhanh hay chậm thui ! Cá nào bình thường thì dù bạn có cho nó ăn gì đi nữa thì cũng chẳng làm được gì cả ! Bạn cho ăn JBL cọng với tôm hay tép sẽ giúp kích thích em nó lên đầu ( bank có thể cho em nó soi thêm gương hay tha chung với cá mái ) ! Chúc cá bạn mau đẹp !

6. banhkembietkhoc

banhkembietkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn ơi JPL chỉ lên châu thôi chứ không lên đầu đâu.......................................

7. netkery

netkery Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá ăn nhiều mập sẽ ko lên đầu àh ... tùy con hay con nào cũng vậy mong được thỉnh giáo

8. realman_foryou

realman_foryou Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá lên đầu được phụ thuộc chủ yếu vào gen di truyền từ cha mẹ và sức khỏe. Nếu cá của bạn có gen lên đầu giống bố mẹ rồi thì bạn chỉ cần cho ăn tốt là lên thôi. Cho ăn tôm, thịt bò vào buổi sáng, chiều tối ăn thức khô cho đỡ sình bụng. Nếu chăm tốt thời gian dài mà ko lên gù là do cá bạn ko nhận được gen lên gù của cha me, thì loại thôi ^ ^ thân