Cá em nhát phải làm sao!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lehoangphuc, 2/12/07.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cá của em nhát quá đi...Mới có 1 tháng rưỡi à...Em đi tơi gần cái hồ no chạy nhanh sang chỗ khác...Rồi nỗi gân lên, đứng im kênh em....Có cách nào tập cho cá dạng với mình ko? Nhát thế em thay hồ nước cho no' làm sao được..Sẵn tiện cho em hõi...Nước máy thay nữa hồ em đổ vào xô, em cho ti muôi hột vào,em sục khí ....Rồi hơn 10 tiếng sau em thay vào hồ...Đước ko các bác...Có cách nào tốt hơn ko....

2. tungchi78

tungchi78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử cho nhịn ăn vài ngày xem thử,con cách thay nước của bạn tốn thời gian lắm,3-4 ngày bạn chỉ cần thay 1/3 hồ là đươc rồi,bạn cứ cho nước vào hồ,tùy vào hồ mà cho muối vào nhiều hay ít,sục khí khoảng 12h là ok rồi,chúc bạn có cá đẹp, chào bạn

3. Turn9

Turn9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng mới tha về một con, 1 ngón, nhát pà cố, thui ráng cho em nó nhịn ăn một tí cho sớm có eo vậy.

4. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    để nó gần một em bằng cở nó xem sao,bịnh mới lo chứ nhát o có gì đáng lo cả. thân

5. anhtulx

anhtulx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Bạn kiếm chổ nào ít người qua lại để hồ cá, cho nhịn đói 1 ngày ăn 1 cử ( nhớ cho ăn từ từ + cầm thức ăn để sát miệng cá luôn hihii..)....

6. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Lúc thì nó dạng lắm...Lúc thì no nhát ko biết tại sao....Sao nó nỗi gân lên xuống hoài thế các bác...Co bác nào giải thích cho em việc này ko

7. vtv9

vtv9 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà e cũng như cá của bác, e cũng làm nhiều cách nhưng vẫn nhát. mong các bác giúp với. cá e cũng nuôi đc 2 tháng rồi

8. phongca

phongca Guest

bạn mua một con cá lau kiếng lớn hơn gấp 2 con cá của các bạn để nuôi chung coi có đỡ hơn không, chúc may măn

9. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Cá mình nỗi cơn bạn ơi...ăn xong rồi là no nhát đứng kênh mình dạy đó ...Hi'c..Bình thường thì chả sao...Ah.Mình tính kiếm em Kim Cương khoảng 2 ngón thôi,Bác nào biết ở đâu bán KC giống tốt ko...Khoảng tầm bao nhiêu

10. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chào e !cá nhác có gì đâu cá nhác bỏ đói mấy ngày tìm 1 em la hán mái nhỏ hay la hán nào rẻ tiển mà nhỏ hơn nó thả vảo cho 2 em cắn nhau thì nó dử lên àh.cho ăn phải dùng tay cho nó ăn đừng thả trực tiếp vào hồ

11. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    heheheheh cảm ơn máy bác cho mình ý kiến nhé ...Giờ cá em dạng rồi...Thò tay vao là cắn em..Đau gi đau ....con nhỏ tha 2 con vao căn nhau chắc rách ao hết ...Cảm ơn nhiều...(Đóng topic)

12. N6233

N6233 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình đang nuôi cũng vậy đó! thiệt không biết làm sao! trong khi thằng bạn mình thì nuôi con các đẹp ghê luôn, lại dạn nữa, cho thức ăn vào là nó ăn thấy ham luôn!