Cá em nó bị gì dzị nè

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi abbath, 17/10/07.

1. abbath

abbath Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em bắt em kim cương to bằng 2 ngón tay từ nhà ông cậu ve nuôi duoc 3 hôm rồi, dạo này em nó nằng động bơi qua bơi lại lung tung vui lắm, có cái sao người bi sọc, rùi cho sumo vào hồi đó ăn h có cái màn nhai tí nhè ra :(. hong bit bi sao nữa~X(

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn cho cá ăn nhiều quá, cá sẽ nhát, kém xung. Bạn nên cho ăn ít đi thì cá sẽ xung và ít bị sọc hơn, ăn sẽ không nhè ra nữa.

3. abbath

abbath Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy nó bơi lên bơi xuống nhìu mà có lần đọc trong này anh nào kiu là nó mún ăn, mình cũng ko cho an nhìu dau, sáng là 2k lóc con thui, trưa chìu cho ăn sumo, mà nghe nói cá dang lớn nó ăn nhiu mà

4. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá no quá nên nhai chơi vì SUMO khá ngon (tuỳ cảm nhận từng em).

5. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ko chỉ riêng sumo mà các loại thức ăn khô khi cho ăn nhiều cá đều phun ra ,tốt nhất là bỏ vô từ từ thôi

6. abbath

abbath Active Member

Thích đã nhận:
    0
    còn việc nó bị sọc thì sao h anh em, mình cho ăn vậy là đúng hông, về lúc sục khí thì sục khi nào là tốt nhỉ

7. leminhhai

leminhhai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc tại thuốc đó nó ăn nhìu quá rồi nên ớn ko mún ăn nữa . Bạn mua thuốc khác cho em nó thữ xem , ko đc loại này thì còn loại khác , mà nếu ko đcj nữa thì thôi lun:-S đem chiên ăn cho bổ:laughing:

8. thegioica

thegioica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tại cá bạn mới bắt về có ba hôm, nên còn nhát đó. Vài hôm đầu cá biến ăn và nổi sộc chừng 10 ngày cá bạn sẻ đẹp lại thôi và ăn nhiều lám đó, bạn nên cho cá ăn vừa thôi đừng cho ăn nhiều cá dễ sình bụng chết lắm.Chúc may mắn...

9. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rùi, cá mới bắt về còn nhát, bị stress, cho ăn nhìu nó không tiêu hóa dc. và sình bụng. tránh ánh sáng trực tiếp, tránh nơi wa' ồn ào, vài bữa là cá sẽ wen và đẹp lại thui. chúc cá đẹp nhe...

10. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Cá bị sọc đen là do hiện tượng cá nhát!!!Khi mới đem về thì nó lạ nhà và chắc có cái gì đó làm nó hốt hoảng nên nó bị sọc đen!!!

11. yeudaikho

yeudaikho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2k cá là ăn được ít nhất cũng 2 buổi, bạn cho ăn 2 buổi sumo nữa nó no sình bụng ra sao mà ăn nữa...cá mới đem về dĩ nhiên là nhát, để khoảng 1 tuần là ok thôi..bạn mua thêm con cá sặc bỏ vào cho nó rượt đi..