cá em nổi sọc rùi giúp em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi khanhnoop, 6/6/07.

1. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi cá nhà em tự nhiên nhát cáy rùi nổi sọc tè le sọc vừa nhiều mà vừa đậm nữa nuôi chín con mà chỉ có 2 con bị àh (cá em còn nhỏ khoảng 2 đốt tay) em sợ nó die quá àh hu hu hu:crying: :crying: :crying: :crying:

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    àh cái này thì bạn kô phải lo lắng,thường thì trong bầy sẽ có chừng vài con sẽ cảm thấy bị thiệt thòi so với bầy và nó sẽ nhát hơn mấy con khác nên nó bị sọc vậy đó,sau này từ từ sẽ hết thôi nhưng về sau có lẽ hai con đó kô được đẹp bằng mấy con còn lại.(theo trường hợp mình từng gặp). Nhưng nếu cứ nuôi tiếp thì kô sao đâu.

3. NguyenPN

NguyenPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Không sao đâu bạn, cứ nuôi đi, nếu sợ thì tách riêng những con nổi sọc nuôi riêng. Còn tốt hơn nữa thì bạn ngăn ra nuôi riêng từng con, cá sẽ mau lên đầu hơn.

4. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc chắn hai em vừa ròi bị các em trong bầy ăn hiếp roài nên mới nhát và nổi sọc như vậy, cá bạn hai đốt tay rùi ?!? nuôi chung nhìu như vậy không tốt lắm, bác nên nuôi tách ra tránh thì tốt cho sự phát triển của cá hơn !

5. khanhnoop

khanhnoop Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em tách ra cả tháng nay rùi đó mà nó vẫn như vậy bỏ ăn bỏ uống nằm im một chỗ àh

6. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Last edited: 7/6/07
  7. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên cho cá con vào cho cá bạn rượt thì cá bạn sẽ dạng hơn. Chúc may mắn !!!