Cá em nuôi đẻ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi ejay, 26/8/07.

1. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2

Mấy con này ai mua ko em bán luôn nè :laughing:

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá này cá gì và giá cả thế nào đây bạn,ít nhất cũng phải giới thiệu gì chứ tự nhiên vô nói 1 câu kô ai hiểu gì luôn àh.

3. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cá đẹp đấy , khoan cổ đỏ 2 sọc phải không ? loại này cũng ít gặp đấy

4. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Cá này là cá nước mặn chứ bạn ??? Nếu bạn nuôi đẻ được thì hay quá ... Chúc mừng chúc mừng nhé :applause: :applause: :applause:

5. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thật ra thì đây đâu có phải là bài viết mua bán, sao tự nhiên bị chuyển vào đây hic...Em chỉ đùa thôi mà, muốn up cái hình hồ cá này lên để thảo luận cùng mọi người về việc nuôi đẻ và thuần chủng cá khoang cổ thôi.

Cái hồ này là đề tài khoa học về nuôi, cho đẻ và thuần dưỡng cá khoang cổ ở Viện Hải Dương Học Nha Trang. Mấy con cá này nhỏ xíu, mới đẻ thì phải, trong hồ chỉ có cá, không có gì khác, không san hô, không hải quỳ...cá bơi lội tung tăng nhìn rất thích mắt.

6. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Hic hic ... thì ra là vậy. Hiện nay tại Nha Trang , đặc biệt là tại Viện Hải Dương Học Nha Trang đâng rất tích cực nghiên cứu việc cho sinh sản cá nước nặm, và đã thành công trong việc nuôi và cho sinh sản cá ngựa xuất khẩu rồi. Không biết hiện nay đã thành công thêm giống cá gì nữa rồi ??? Bạn ở Nha Trang nếu biết thì post lên thông báo nhé ... :applause: :applause: :applause:

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Vừa nói là bán xong.
    Giờ lại nói khác.
    Tôi bó tay cậu thật đấy, đùa trên 4r như vậy làm mất công các anh em quản lý diễn đàn lắm, hy vọng cậu rút kinh nghiệm lần sau, đùa tùy từng chỗ thôi. :mad:

8. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em đã làm cái mặt cười đấy thôi, đùa mà anh. Anyway, lần sau sẽ ko đùa để hiểu lầm như vậy nữa.

Đây là 2 loại sao biển có thể lặn bắt được rất nhiều tại rạn san hô gần Nha Trang. Em đang nghiên cứu cách vận chuyển, nếu thành công 5/9 này sẽ mang vài con vào SG.

Cái này hình như gọi là rong nho...

Con cá khoang cổ 1 sọc, ở bên góc phải có cái con Nhum, trong nhà hàng hay có bán, ở các rạn em lặn có rất nhiều Nhum loại đỏ, trắng, đen, sọ...ko biết anh em có thích nuôi làm cảnh ko.

Hôm trước có anh nào hỏi NT có cá ngựa vàng ko, hôm nay em đi coi thấy rất nhiều, ở VHDH cũng tùm lum.

9. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn ejay có thể nói qua về cách nuôi cá ngựa vàng không?( hồ; thức ăn; nhiệt độ; lọc....)
    Blue rất thích loài này và đang mơ 1 hồ toàn cá ngựa và sao biển...
    Thank nhìu!

10. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá ngựa ở cảng cầu đá thấy nhiều lắm. Cho mình hỏi là giá ở đó bán 70 80k 1 cặp là mắc hay rẻ vậy jey.

11. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá bò hòm có sừng nè, sao ko thấy ai nuôi con này hen? Em rất khoái cá bò, từ bò hòm, bò hỏa tiễn, và cả cá bò giấy nướng giấy bạc nữa hehe.

Giá cá ngựa sống 70k-80k một cặp là đúng giá đó. Cá ngựa vàng do viện hải dương học lai tạo thì không có giá đó đâu.

Last edited by a moderator: 30/8/07
  12. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhà mình có 2 cặp nóc đầu bò nè. :D:D. Nhìn nó Cute gớm. Mà chẳng thấy nó bơi xuống đáy bao giờ. Lúc nào cũng nổi lên trên.

13. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    he he , tui lại nghĩ khác đấy, chắc Blue đang mơ một bình rượu toàn cá ngựa và sao biển. :laughing: :laughing: :laughing:
    Đùa tí cho vui, đừng giận tui nhé .
    Đọc cái tit của tôpic mà choáng quá, tưởng bạn nuôi được cá cảnh biển đẻ được thì tôi gọi là sư phụ, bay ngay vào Nha Trang để mua.

14. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Vì không có điều kiện ở Nha Trang nuôi nên mình ko thử nuôi cấy đẻ, chứ nếu mình sống ở NT thì chuyện nuôi cho cá đẻ không có gì khó vì mình quen với tất cả mọi người làm ở Viện Hải Dương Học, họ sẵn sàng "chuyển giao công nghệ" cho mình cách nuôi cấy đẻ cá khoang cổ, cá ngựa. Mình ở Nha Trang tới ngày 5/9 rồi sẽ vào SG, bạn nào có đi chơi những ngày đó nếu thích thì mình dẫn vào viện hải dương học tham quan mô hình nuôi cá ngựa và cá khoang cổ cấy đẻ, hoàn toàn ko tốn một xu tiền vé mà lại còn được vào khu vực nghiên cứu khoa học của Viện.

15. nguyễn duy

nguyễn duy Member

Thích đã nhận:
    0
    cá ngựa ở sông cầu phú yên nhiều lắm bạn co thể ngăm rươi nhậu khi nó chêt mà không sợ mất giá

16. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá ngựa nếu để ngâm rượu thì không được để mất đôi mắt. Mất đôi mắt coi như mất tác dụng "cường dương". Cái này em nghe hướng dẫn viên ở viện hải dương học nói :D

17. ejay

ejay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mai CN em có mặt ở SG. Em mang theo 4 con cá ngựa vằn, định mang cá khoang cổ nemo 3 sọc vào nhưng tụi nó còn bé quá, mới được có 2 tháng tuổi và nhát lắm, phải chờ 3 tháng nữa mới trưởng thành. Anh nào thích cá ngựa thì call em nhé 0905270531, qua nhà giao lưu cho vui.

18. kirimaru_1991

kirimaru_1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhìn mấy con cá giống cá hề nhỉ, chỉ có điều cá hề là cá nước mặn và to hơn

19. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    thì mấy con đó là hề khoang cổ còn bé mà.............