cá em ở yên 1 chỗ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi davebatista, 30/10/08.

1. davebatista

davebatista Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dạo mấy ngày nay trời miền nam hơi lạnh không biết có phải vì thế mà cá e cứ nằm yên 1 chỗ không, bên ngoài không có biểu hiện gì là cả ngoài việc không chịu bơi và cúp vây lại. khi chủ tới thì vẫn hồ hởi còn khi đi chỗ khác thì e nó vẫn về chỗ cũ. nhìn tội tội sao ấy

2. nguyenthoduong

nguyenthoduong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Biểu hiện này không thể giải thích dc vì thiếu thông tin .
    Mỗi câu có khi cá thiếu ngủ , chắc thức đêm nhiều wa .:)
    Chắc cá bạn không sao đâu thử cắm sưởi lên xem sao chắc khẻo hơn nhiều . Vì nhiệt độ thay đổi mà .

3. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn không chịu bơi mà cứ nằm ở gần cây sười phải hok. Tròi lạnh em nó nằm ngay đó cho ấm ấy mà. Đừng dại dột mà rút sưởi ra bạn nhé

4. davebatista

Thích đã nhận:
    0
    oh ko phải đâu bạn mr bi ơi, mình đâu phải lần đầu nuôi cá mà ko biết vấn đề lạnh, cá mấy hôm nay cứ đơ đơ, ăn bình thường, mỗi tội cứ đứng yên 1 chỗ lâu lâu lại cọ mình và ở phần bụng thường hay nổi thành màu đỏ thiệt đỏ như màu máu sẫm vậy rùi lại hết

5. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    coi chừng nước dơ bạn, ko phải nước trong veo là nước sạch đâu nha

6. caobac

caobac New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên thay nuoc mói , rôi cho chút muối vào .chúc bạn gạp may mán

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cá bạn cỡ bao nhiêu ngón. Bạn có thể cho em nó đói 3 ngày . Trong thời gian đó mở đèn khoảng 3-5 giờ mỗi ngày. Cá bạn sẽ đẹp và sung cho mà xem

8. davebatista

Thích đã nhận:
    0
    cá mình lớn tuổi ùi hihi cũng 1 năm mấy ùi, ko đẹp gì cả nhưng được cái nuôi lâu hóa ra thương, với lại ba má ko cho bán ko cho thả vì làm ăn nên(hơi mê tín 1 tí)mình đã thay nước cho muối từ trước rùi mà cá vẫn đù, nhưng bỏ tay xuống thì chưa biết nó có đù hay ko hehe.lúc đầu mình nghĩ là do lượng N trong nước nhiều nhưng thay nước rùi mà vẫn vậy cá vẫn đù đù mà màu đỏ thì lúc lúc hết

9. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ok mình có cách này it nhiều giúp bạn được 1 tí. Sau khi cho em nó ăn. Kê cái ghế trước mặt hồ, ngồi đó nhìn chăm chú vào em nó. Hơi lâu đấy nhé. Khi bạn ngồi sát hồ. Hình ảnh của con cá sẽ được phản chiếu lại từ con ngươi của bạn, cá sẽ bị điên lên và xung trở lại thui :D. Nói tóm lại là ngồi chơi với em nó 1 tí đấy mà.
    Good Luck nhé