Cá Em Sắp Chết, Sình Bụng. Anh coi giúp!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi tecong, 6/6/07.

1. tecong

tecong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em bị sình bụng đi phân trắng, bỏ ăn hơn 1 tuần , đầu xẹp thê thảm nhìn móp móp:( .em đã thử ra tiệm mua thuốc sình bụng, nhưng không khỏi. Hiện tại em đã đọc trên diễn đàn và dùng cloramphenicol với liều lượng 250mg trên 2,5 lít nước. em để cá trong xô có máy sưởi 33 độ và xục khí . nhưng không thấy cá thuyên giảm gì. Cá vẫn đi phân trắng. Nó sắp chết rồi anh ơi. Giúp em đi.huhuhu:crying:

2. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Cá tui cũng vậy, đi phân trắng hơn tuần nay, lúc đầu có nua thuốc cho vào nước thì có giảm nhưng hôm nay lại bỏ ăn tiếp, Anh Chị vui lòng giúp với.

3. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu hồ nhà bạn là hồ 60 phân thì bạn ra hàng thuốc mua 1 vỉ metronizadon thả cả vỉ vào và bỏ nó ko cho ăn thêm 2 ngày xem sao chúc bạn thành côg

4. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con KC PLT của mình tính ra đến giờ hơn 3 tuần đi phân trắng rồi mà đã chết đâu,đừng lo wá,mình bơm BIO FISH vào miệng nó mà cứ trào ra.chữa hoài ko khỏi nản wá mình kệ nó luôn,mà thấy nó cũng chẳng sao,ko ăn thôi nhưng vẫn sung,pó tay.com

5. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    to Nhoc-Mos: bạn đừng nên làm vậy chứ,dù gì thì nó cũng đang bị bệnh,nếu bạn ko quan tâm tới nó nữa thì nên phóng sanh hoặc là cho ai đó nuôi đi chứ đừng nên làm vậy,con cá đâu có tội tình gì mà bạn lại đồi xử với nó như vậy.Mình chỉ nói vậy thôi chứ còn bạn muốn làm gì thì tùy bạn,nếu như mình thì sẽ ko bỏ rơi nó đâu,nó ở với bạn lâu cũng có tình cảm chứ đâu phải súc vật ko có tình cảm đâu,mong bạn suy nghĩ lại !

6. NHATHUY

NHATHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nên bơm BIO FISH sâu 1 chút, tránh để dịch men trào ra ngoài mang, giảm tác dụng.
    Lưu ý: thuốc Metrodinazole là thuốc kháng sinh, vì vậy nếu ngâm cá trong Metrodinazole mà đồng thời dùng cả BIO FISH thì BIO FISH sẽ không còn tác dụng, vì vậy chỉ nên dùng thứ này hoặc thứ kia, hoặc cách nhau khoảng 6 tiếng.
    Chúc bạn chữa trị cho chú cá thành công.

7. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì mình cũng nói vậy thôi,ý là bịnh lâu nó cũng ko chết đc,chứ ngày nào mà chẳng ngồi cả giờ giỡn với nó,nhưng nó ko ăn thì làm sao,bắt ra nhét thức ăn vào ah :-$ :-S :-S

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Last edited: 7/6/07