cá em tên gì đây các bác ơi!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoa020032, 18/3/06.

1. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bài này em post lại, đang tập post hình các pác thông cảm nhe... hihii. con này mới bị chấn thương đầu, em dưỡng gần 2 tuần rồi giờ đã khôi phục dược 6 phần công lực, các bác xem giúp em con này tên gì, em nuôi hồi còn bé chưa bằng 2 ngón tay...o ngoài nó đỏ lắm

2. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cá đẹp lắm nhưng không biết là con gì nữa.Ngoài tiêm nó nói bác là con gì thì là con đó đó...

3. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này không biết có phải là supper red khong, nhìn vừa giống nhưng cũng vừa không giống. Đây là 1 loại mới chăng ???

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Ở ngoài nó có đỏ bằng thế này không?

5. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    ối dời ơi, bác tienbm lam gi ma con ca cua em dep the nhi? ỏ ngòai nó dỏ ngang ngủa như vậy dấy bác ạ, no đỏ lắm ko giống khi đỏ đâu, tại em chup hình giống bác duongnguyen chi nen no bi trắng ra như vậy đó, từ nhỏ là đầu nó đả bự rồi, bây giờ nó mới đạt được 60% lúc trước khi bi bể đầu thôi. đầu nó bi lủng bự hơn đầu ngón tay lòi mỡ ra ngoài luôn, de em update thường xuyên cho các bác coi nhé, nhưng ma nó là con gì vậy?? lúc em mua chủ tiẹm nói nó la con king đầu đỏ... em thi ko biết nó là con gì, tại lúc nhỏ thấy no đẹp thì mua thôi

6. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    các bác cứ phán đi nó ma ko đúng như chủ tiệm nói, sáng mai em ra sử liền, nhưng chỉ em cách để cãi với chủ tiệm nhe,. hehee... cãi thắng rồi em mới sử được. hihihi mong các bác, thằng cha đó nói sạo em nhìu lần rồi, lần này thi em cho biết tay..

7. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @hoa020032: Bạn này gấu quá ta, đòi xử cả chủ tiệm cá cơ đấy, tên là gì đâu có quan trọng bằng mình thấy nó đẹp, con cá của bạn đặc biệt ở chỗ ngay cả bác Tiến còn không biết là con gì bèn mang ra sơn phết lại, trông như là diễn viên tuồng ý!........

8. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này chắc Kim Hoa đó bạn , hôm bữa hỏi con giống con này chủ nói là kim hoa đỏ ( ko biết phải ko )

9. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    khi khi.... bác tienbm sơn như vậ là đúng ròo, ở ngoài nó đỏ thiệt mà hihihi, tại flash thôi, biết sao mì gấu ko??? tại tiệm đó lừ mình 2 con rồi, con này la con thứ 3, quá tam ba bận mà hihihi, tiệm đó gần nhà mình nữa chứ, nếu ko biết điều cà chớn thì mình cho lên đường để khỏi lừ đảo nữa thế thôi hihihhi con mình là kim hoa ??? ihih nhưng ma nói làm sao cho nó khỏi cãi đây bạn ??????? giúp mình đi để mình cho nó một trận... thiệt đấy, căm lắm rùi

10. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này anh mua nó lúc nhỏ bao nhiêu mà đẹp thế,em nhìn nó em kết ghê,em cũng muốn mua một con về nuôi thử.:D

11. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    bá chihong123 ơi bây giờ nó la kim hoa thi sang mai mình phai nói làm sao cho no hết cãi đây bác??? tra lời em mau để em con đi ngủ, em chờ nãy giò chẳng ai giúp hết, sao mà em sử thằng cha đó được??? các bác ko giúp em, mai em sang cảnh cáo cho nó trước nhen, khi khi... cho nó cơ hội mang một em king qua chuộc lỗi khi khi khi.....ihihihi

12. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Ha ha, bác Tiến bùa con cá lên màu đỏ quá rồi ạ, màu nó giống vỏ trái cam của TQ đấy bác ơi :laughing:

@chihong123: Em chỉ cho anh chỗ nào là kim hoa đi, anh nhìn không ra à=;

13. landloper

landloper Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng nghĩ con này là kim hoa, chứ nếu là king thì đuôi và vây của có phải có châu rồi.

14. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Khiếp chú Tiến đẩy thanh colr lên kinh quá, lại còn cho level nữa thành ra trông hơi giống con cá nhựa bán 5k/con bé tí ngoài hàng cá:D
    @Bác gì chủ cá: thế cuối cùng nó là giống gì hở bác, sao Kim Hoa gì mà đỏ hơn cả RedSYN vậy nhỉ, cá của bác chiến quá cơ:applause:

15. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    khi khi... em mà biết nó tên gì em chết liền hihihih.... nhưng mà ở ngoài nó đỏ thiệt đó, ko thua hình của bác tiến đâu, bác nào ko tin thì đến nhà em mà xem , hôm nay đầu nó bư hơn một tí rùi kìa

16. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @hoa020032: lần sau trước khi post hình nhờ bác Tiến "vôi ve" cho nó giống bên ngoài...ủa chưa đi xử cha chủ tiệm cá sao? dẫu sao I vẫn cứ can U, trách U sao 2 lần bị lừa mà cứ không chịu tỉa ra bài học...

17. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    cá bạn đẹp lắm có thể là king đỏ đó .khỉ đỏ,kim hoa,hoàn kim, khi lột thì bị đen lốm đóm. còn nếu là king thi lúc nhỏ có châu lớn tự đỏ lên ko bị đen như loại ở trên.cá đẹp thì ok rồi cái tên thì đâu quan trọng .la hán lai tạo từ loại nầy rồi lai ra loại kia.nhưng cũng thuộc giống la hán.cái chính là cá đẹp.

18. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    to hoa020032 : mình đâu có biết chửi lộn đâu mà chỉ bạn . Mình cũng bị lừa 2 con rồi mà đâu có nói được thằng chủ đâu . Vì nó ghi tấm bảng CÁ MUA RỒI MIỄN ĐỔI HOẶC TRẢ LẠI MÀ hihi

19. utlangthang

utlangthang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác đẹp vậy được rùi, dẫu sao còn may mắn hơn em gấp vạn lần, cá của em bây giờ không bít nó là cái loại gí nữa, lúc mua là khỉ đỏ, hai tháng sau bà con kiu là SPR, mà màu thì nhợt nhạt, đầu xẹp lép buồn đến phát khóc luôn...

20. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    ù cá thì đẹp rồi nhưng bạn be hỏi mình chẳng biết nói tên gi cho chắc ăn nữa thế là mình cứ nói cá la hán bây giờ lai tùm lum biết đâu ma nói hihihihih...bạn đùng co khóc như vậy chứ hihih cười lên cho đời bót khổ chơi cho vui mà khóc làm gì khì..khì...