cá em xong rồi hu hu

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi baolinhvn, 15/11/07.

1. baolinhvn

baolinhvn Member

Thích đã nhận:
    0
    sau 2 tuần ko thay nước , cá của em bắt đầu xuất hiện những đốm trắng trắng trên mình ..... do mới nuôi lần đầu em ko biết nên khi phát hiện ra là đã 2 ngày sau khi cá bị bệnh , em sợ quá chạy ra tiệm bán cá T_T mua 2 viên thuốc gì đó ko biết em bỏ dô thấy nước xanh lè , ông chủ tiệm cá kêu là bỏ dô ngâm 4 ngày mà bây h đã 3 ngày cá của em bỗng nằm yên 1 chỗ da bắt đầu tróc ra em sợ quá thay nước đó ra , lúc em ghi bài viết này thì cá em nó đang ngáp ngáp rồi T_T huhuhuhu nó sắp chết rồi các anh ơi huhuhuhuhuu :-S :-S sao lại như z ậy :( chán quá

2. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trước khi cho thuốc vào bạn đã thay nước chưa hay vẫn để nước như vây? nguồn nươc, oxy đảm bảo chưa? nói chung bạn nên xem lại chế độ nước cho phù hợp nha. bây giờ để cấp cứu cá thì bạn cho cá ra nươc mới, 1 cọng oxy, nếu lạnh thì cắm sưởi nha bạn. để cá ở nơi yên tĩnh. theo dõi vài hôm xem cá có đỡ không? nếu đỡ lúc đó ta xem cá bệnh gì thì trị tiếp còn cá hy sinh thì là kinh nghiệm của mình thôi bạn à

3. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị nấm , bạn chỉ cần thay nước , tăng nhiệt độ lên 32o, thêm muối vào itý bữa sẽ khỏi

4. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc ung thư thời ký cuối, coi chừng nó đang lột + với bị nấm nên có hiện tượng như thế. Nếu nấm ko thì ko đến nỗi die đâu pác yên tâm. Thay nước hoàn toàn rồi mới cho thuốc vào nhé.