Cá FH của anh Đức (Nguyễn Chí Thanh)

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nttuan_bnd, 20/10/05.

1. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Tiếc quá, bài cá của anh Đức bị mất nên không tiếp nối đươc. Bài bị mất có hình em này hồi còn bé tí, giờ thì nó to thế này rồi nè. Các bác nhận xét giùm em này thuộc dòng gì? Hồi nó nhỏ tí cứ tưởng là rồng xanh nhưng khi nó nhớn nhớn lên thì tôi nghĩ khác, liệu có phải là rồng cầu vồng không nhi? #:-S

Đồng chí Đức lại vừa bắt thêm 1 em FH nữa, đầu và mầu thì tệ quá nhưng dáng người thì rất đẹp. Con này thuộc giống châu đời cũ, màu đỏ và vàng. Về nhà thả vào bể mới thì nó tệ như thế này này. Đầu và mầu xuống một cách thê thảm, được mỗi cái dáng thì lúc nào cũng căng

2. hido

hido Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    dáng dep lắm d9a62u củng tương xứng,còn vây cờ kín hơn 1 chút nửa là ok ko có gì phải chê
    mà rồng xanh rồng cầu vòng chổ nào hả bác tuan_bnd

3. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Theo như tôi hiểu thì rồng xanh nguyên bản (blue dragon) trên người có phủ một mầu xanh, có thể là blue hoặc mầu ngọc trai và bụng phớt phớt hồng (không hề đỏ). Rồng cầu vồng (rainbow dragon) thì được lai tạo từ rồng xanh, dáng của rồng xanh nhưng mầu sắc đa dạng hơn như có cả mầu vàng và đỏ, châu... hì hì, tôi chỉ biết vậy thôi :D. Nhìn con này tôi nghi nghi nên hỏi mọi người cho rõ ý mà

4. Voldermort

Voldermort Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chính xác là rainbown dragon rồi, em có hình 1 em như thế trên trang bán cá của Mỹ

5. Viet Anh

Viet Anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Kì lạ nhỉ bác Tuấn, con châu đời cũ cũng là đại bàng xanh à? đại bàng xanh cũng là rồng xanh phải không bác , nghe tên 1 hồi toát mồ hôi. Con châu ở trên em nghĩ chắc thả vào bể chật quá nên nó mất đầu có lẽ chỉ bằng 1/2 lúc ở ngoài hàng cá.

6. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Hờ hờ, nghe tên cá cũng toát mồ hôi thật. hì hì, bác mà vào Sì gòn chắc nghe nửa ngày chưa hết tên cá đấy. Rồng xanh là (blue base dragon), đại bàng xanh hoặc tên khác là phượng hoàng xanh (blue base phoenix), rồng cầu vồng (rainbown dragon), hị hị, nhìn nó cứ na ná như nhau :laughing: , nhầm lẫn là chuyện cực kỳ bình thường của người chơi.

7. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Hôm trước bác Đức bắt cá em cũng đi. Công nhận là màu và đầu xuốn kinh khủng. Nhưng em nghĩ ròi nó sẽ hoàn lương nhanh thôi nhỉ

8. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá như thế này bác còn chê gì nữa,quá chuẩn rồi bác có thể chỉ cho em chỗ mua những con này không

9. nttuan_bnd

Thích đã nhận:
    66
    Trời ơi, HN dạo này không có 1 con LH nào ra hồn các bác ạ. Hiện tại mấy đồng chí ở HN muốn mua 1 con như hình ở trên chấp nhận với giá tiền triệu mà cũng không được.

10. kimmaluu

kimmaluu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đúng là rx rồi,mình cũng có 1 em nhưng màu đậm và đầu to hơn,a e muốn xem thì cứ wa nhà mình.đt 9350176.a e nào biết giá có thể cho mình biết kô.nhà mình ở q3,tp.hcm,ai ở tp.hcm thì cứ ph. mình tên TRỌNG

11. CHITHETHOI

CHITHETHOI Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú cá này theo mình thì được chỗ màu thân sáng rõ,vây kì căng.Thế thôi.Còn đầu cổ thì thường thôi,kiểu cũ rồi mà. Nói về đầu thì hãy xem LH TC cua chú Ái trong room. Đầu cổ thì khỏi phải bàn nữa