cá gặp vấn đề về miệng

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi xuannhan2008, 27/2/08.

1. xuannhan2008

xuannhan2008 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em bửa trước rất xung,tự nhiên hôn nay nó nằm 1 chổ ,mang vẩn thở nhưng cái miêng không cử động,kg biết bị bênh gì?mong các cao thu chỉ giúp .thans

2. Aqua-vitae

Aqua-vitae Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi nào toàn thân nó bất động thì mới chết,còn thở mà bạn,có khi nó đang ốm nghén cũng không chừng,hihi.

3. meobeoi

meobeoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn xem lại chế độ nước, tất cả mọi dụng cụ trong hồ xem thử có vấn đề gì xảy ra. Quan sát bụng cá xem cá dấu hiệu bất thường hay ko? Nếu như vấn đề theo bạn là ở miệng cá thì bạn kiểm tra xem trong vùng miệng cá có xuất hiện dấu hiệu của mụn, mủ hay những dấu hiệu gây bệnh ko? la hán là loài nhạy cảm, nó sẽ phát bệnh ngay khi có sự trục trặc về kỹ thuật của người nuôi. Đừng quên xem lại những bài viết cũ trong diễn đàn. Đó là tất cả những cách mình đã làm khi cá bệnh. Còn bạn qua - vitae " có duyên" quá, người ta cá đang bệnh, lo lắng hỏi han, lại phát biểu toàn mấy câu tào lao. Đó là ý kiển riêng của tui đó

4. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Cá còn ăn hay đã bỏ ăn?. Tốt nhất là bạn thay 30% nước, cho muối vào theo tỉ lệ 01gr/100lít nước và cắm cây sưởi vào ( 30 độ ). Chúc cá bạn sớm trở lại bình thường.

5. Aqua-vitae

Aqua-vitae Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chết,em xin lổi nhé,vì thấy bạn í buồn nên mới nói thế cho khuây khỏa mà,ví lại,nếu bạn đọc lại tất cả các bài viết của bạn ấy sẽ thấy đấy là một người rất có kinh nghiệm,rất biết chơi cá,những tưởng các vấn đề con này sẽ không làm bạn ấy bó tay đâu,cám ơn gì gì đó quá khen.:laughing:

Last edited: 27/2/08
  6. xuannhan2008

xuannhan2008 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn tất cả các bạn đã tận tình chỉ giúp.đúng là mình đả nuôi lâu nhưng kinh nghiệm thì không khi nào đủ cả

7. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Hìhì cách của mình chỉ bạn hồi đó đúng không? Cách này tạm ổn nhưng tốt nhất xem lại miếng bông và máy lọc. Đo lại độ pH thử xem

8. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hơi nghiêm trọng đó bạn,vì tôi đã gặp trường hợp đó rồi, bạn phải làm gắp thôi, ngoài việc sát trùng nước+ muối( thuốc trị nấm và sát trùng nước màu xanh dương), tăng nhiệt độ,bạn ra tiệm nói bán thuốc con nhộng màu nâu trị cá bị sưng miệng vế bỏ vào nuớc và tách cá riêng ra nếu có nuôi chung với cá khác, nếu để lâu cá sẽ bị sưng miệng thế là bái bai chúng ta đấy.