cá gì đây?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hlong123, 26/5/06.

1. hlong123

hlong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bà con xem hộ em con này là con gì thế? em nuôi nó từ nhỏ tới lận mà em cũng k biết nó là loại gì nữa..dạo này nó cũng k chịu ăn nữa(em cho nó ăn cá lóc con)mong bà con chỉ em phải làm sao..thanks

2. tamdoan

tamdoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hahahaha...cá diu hồng mà em chăm kỹ thế...cho hồ kiến lun mới đau chứ (đùa tý thui) .còn này anh ko bít con gì cả..nhìn lạ hoắc....nhưng có thể tạm gọi là bạch la hán

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Loại này quá độc luôn. Màu trắng toát hết cả thế này chắc bạn đánh rơi nó vào thùng vôi hả. Đầu nhú rõ, thân cá rất cân đối, bụng no thía kia làm sao mà ăn nổi nữa. Cá của bạn đẹp và độc, cố gắng nuôi và pót hình nó thường xuyên nhé. Giống gì thì mình tịt rồi vì chưa nhìn thấy loại này bao giờ. Đặc điểm hình dáng giống kinh lắm.

4. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Đẹp quá ! vây lưng và bụng màu xanh trông giống white diamond discus quá, nếu lai ra được giống la hán này mà đầu bự nữa thì quá tuyệt, có thể đem so sánh với sự ra đời của giống cá dĩa trắng trước đây vậy.

5. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    con này la tuyết la hán,giống này cũ lắm rồi,bây giờ ko ai con chơi nữa đâu,hồi đó nhà em đẻ wá chừng luôn đó mấy bác

6. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Xì pam tí: Không ai chơi nữa mới thành hàng độc, nếu nhiều người chơi quá thì trở thành hàng chợ rồi. :)

7. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko biết nó phải gấu trúc ko ta.Vì gấu trúc cũng là 1 loài LH mà...

8. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con Tuyết la hán này thân hình hơi dài, nhưng cũng khá được. Cố gắng nuôi rồi post lên cho mọi người xem nhé!

9. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bó tay anh lamvn luôn. Anh đừng có ám ảnh cá dĩa nha. Nhà em co nhiều hàng độc lắm nè. Nếu anh thích thì qua em cho vài con về nuôi chơi. Hihi. Nếu anh ngại thì cho em mấy con cá dĩa cũng được. Haha.:laughing:

10. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này em nghe nói là bạch tạng la hán mà phải không mấy anh,nhìn nó tròn chịa tếu ghê.

11. hlong123

hlong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng dạo này thức ăn em bỏ vào cho nó đều còn nguyên hết..em đang rất lo,2 tháng nay hầu như chưa từng thấy nó ăn!nó cũng có vẻ hơi nhát nữa..bà con có kinh nghiệm giúp em với..lần đầu tiên em nuôi giống cá này nên cái gì cũng mù tịt..mong anh em giúp đỡ!thanks

12. thien an

thien an Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này đ1ch thị là tuyết la hán, có 1 tiệm trên đường Cộng Hòa bán rất nhiều, 40k 1 em, nhưng chổ này bán cá gì cũng mắc.

13. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Có lẽ không phải Gấu trúc, vì gấu trúc đẹp hơn, giống cá mình nè... hì hì

14. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    @Chaulahan:Em này mới về nhà ha bác? truớc đây chưa tùng thấy bác đưa em này lên áh.với loại này thì phân biệt trống máy như thế nào nhỉ?

15. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Xin xì pam tí nhé!

Hehe... đã nói với bác rồi là còn "ém quân" nhiều lắm mờ. :laughing: Con này nuôi lâu lắm rồi. Có điều Gấu trúc là loài khá "chậm chạp" trong dòng La hán. Nuôi nửa năm trời mà chỉ lớn hơn chút xíu, đầu cũng nhú nhú chút xíu... giá trị thấp lắm và hiện nay hầu như đã lỗi thời rồi. Chỉ những người lỗi thời như mình mới còn nuôi thôi. Tuy nhiên, cũng muốn giữ một em "đồ cổ" cho có cổ có tân mới vui.
    Về cách phân biệt trống mái thì cũng như la hán thôi: cái "ti ti" của nó cũng cho biết. Về màu sắc, gấu trúc có hai loại: một loại đen-trắng (mình đen đốm trắng) và một loại trắng-đen (mình trắng đốm đem), con của mình thuộc loại thứ 2.

Còn con trắng bóc của Hlong123 post trên thì chưa thấy, mình nghi nó không phải La hán hoặc lai thôi...

16. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Mấy chú cá này mới hìn thấy lần đầu đấy nhưng mà bác Chaulahan nói đúng quá mình nhìn cũng chẳng thích lắm nhưng bác muốn có cổ có tân thì bác cứ tiếp nhé.Mà sao bc em u6n nhiều thê.cho nh em coi bộ su tập đê........