cá gì đây?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi boynqd, 14/11/08.

1. boynqd

boynqd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các huynh cho hỏi, e mới mua 1 con cá lạ người bán họ nói cá đào kiểu???? e không biết là cá gì?
    em nó hình dạng giống bắp nẻ xanh, mặt thì giống cá mặt khỉ, mình vây đuôi màu vàng, trên thân cá có 1 chấm màu đen, mặt cá có sọc đen trắng? e không biết làm cách nào để đưa hình em nó lên, rất mong các huynh cho biết nó là cá gì?

2. boynqd

boynqd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mong các bác cho biết đây là loại cá gì?
    Hình chụp bằng đin thoại không rõ, mong các bác thông cảm

3. habacninh

habacninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    :laughing:Con Tu Hú ! Tu ..................Hú !!!!!!!!!!!!!!!!!!!:laughing::laughing::laughing:

4. boynqd

boynqd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con tu hú .................. là sao hả bác, bác có thể nói rõ hơn được không?

5. habacninh

habacninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Con "Tu Hú " nhưng phải viết trên 50 kí tự mà bạn:laughing: Con này đẹp mình cũng thích nhưng chưa nuôi k biết thế nào! :confused:

Last edited: 21/11/08
  6. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    con đó là con Foxface (không biết tiếng Việt là gì , Giống mặt chó Sói ?) đó boynqd . Con này dạng dễ nuôi, nhưng cẩn thận khi bắt vì trên vây gai trên có độc .

7. nhi_ngo

nhi_ngo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con foxface này mình có nuôi qua, lần đó bỏ vào hồ bị con Sailfin Tang cắn dử quá, tối ngày chạy trốn không kịp. Chỉ qua độ 1 tuần thì có lẽ stress quá nên đã ra đi trong thương tiếc rồi :(. Tiếc lắm vì mình không có cách nào bắt nó ra được, cứ trốn trong đá :( Muốn bắt con Tang ra cũng không xong vì nó nhanh quá :(

Một điều là khi sợ thì con foxface này sẽ đổi màu thành đen trắng lốm đốm rất giống màu đá. Nhìn hình thì thấy con của bạn cũng ổn đấy, chúc mừng nghen.

8. boynqd

boynqd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác, nhưng nuôi nó thế nào để màu sắc tươi được không? Mình thấy màu vàng của nó sao sao ấy, với lại con này có vẽ châm chạp quá phải không bác và rất dễ bị giật mình (chuyển màu trắng đen)?