Cá gì thế này ????? >.<

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi candyboy, 4/9/06.

1. candyboy

candyboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho đệ hỏi, con cá của đệ thuộc loại gì thế , nó là boy hay girl ( ông già hay bà già hehehe ^^) . COn này lớn khoảng 3 ngón tay thì phải.??? Đầu nó có tương lai kô má6y huynh .Con này ngoài tiệm có bán kô ??? bao nhiu ?? :-\ Thanks mấy huynh nhiều.Lúc đà6u em nuôi nó trong cái lu hihihi, giờ bỏ vô hồ kiếng đc 1 tháng rùi mấy tấm hình này chụp bằng DT VGA nên kô đc sắc sảo lắm, mấy huynh thông cảm.hichic
    1
    ...
    4

Last edited: 4/9/06
  2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Em này trống là ông già rùi!!!!!thuộc dòng King nhưng k biết chính xác,he...he.....
    Tiệm bán nhiều lém!!!!Cá của bạn đầu quá thấp nên giá k cao,có gắng chăm sóc thêm rùi post hình lên để anh em xem(xem các bài chăm sóc)
    Cá này mà bỏ trong lu á???#:-S #:-S :crying:
    Chúc mừng bạn đã kịp thời đưa em nó ra hồ kiếng!!!:applause: :applause: :applause:

3. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này hình như là rồng đỏ thì phải?Nhưng nói thật đừng buồn nha 3 ngón tay mà đầu thế là hơi yếu đấy nhưng mà nghĩ lại thấy nuôi trong lu mà đầu được như vậy cũng hay lắm rồi.

4. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Uhm! Mình cùng ý kiến với nhuytrieu đó. Cá bạn là Rồng Đỏ. Con này chắc giá ko cao đâu.
    Cá 3 ngón thì đã gần như thấy hết tương lai của nó rùi (hơi mờ mịt).
    Hahahaha.... cuối cùng cũng thấy 1 bạn nuôi cá trong lu giống mình (2 năm trước rồi)

5. candyboy

Thích đã nhận:
    0
    vậy huh,để nuôi thêm 1 thời gian xem đầu nó có bự lên kô,lúc đó post lên xem sao?? tại lúc đầu đem về cũng cỡ 2 ngón mà kô thấy đầu gì hết á,giơd9a62u cũng bự rùi.kệ nó lần đầu tiên nuôi cá mà hehehehe.chưa biết nuôi cho lắm nên kệ.về nhà lấy búa đập đầu nó coi có lên đc chút nào kô :D kakaka.

6. lahansaigon

Thích đã nhận:
    62
  7. candyboy

Thích đã nhận:
    0
    uhm, thanks anh nhiều nha,topic này biết rùi nhưng mới biết tên gọi của nó :p hehehe.
    Để nuối nó khoảng 1 thời gian thử sao đã,coi có lên đầu nữa kô? mà huynh cho đệ hỏi cái này nè : con cá của mình hay bị trầy lưng nhiều khi đầu nó bị trầy nữa ( kô phải bị nấm đâu,mà do nó đụng vô máy lọc hay đâu đó,lần trước nó đụng vào cái ống thải nước xuống hồ chỗ hộp lọc đó làm nước tràn ra ngoài và kết quả đầu anh bị thương )

8. lahansaigon

Thích đã nhận:
    62
    Chắc do bạn để cá ở nơi có nhiều người wa lại(do cá mới đưa từ lu ra nên còn nhát) hay để ở nơi có chó,mèo,tiếng động....nói chung có gì lạ,cá giật mình lủi vào đâu đó nên hư mình!!!!Hoặc là do bạn để nhiều vật thể lạ trong hồ??????Đay chỉ là 1 số nguyên nhân,bạn xem kĩ hơn nhá!!!!!

9. hien ca canh

hien ca canh Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn từng nuôi cá trong lu mà cá của bạn cũng đẹp đấy chứ :applause:

10. dat_dquoc

dat_dquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn nên để tấm kiếng gần chổ con các của bạn để cho nó thấy hình của nó, nó tưởng cá lạ và như vậy có thể kích thích đầu của nó gù to lên. "cũng mới nuôi cá thôi học hỏi của các bác trên diển đàn đó hehhehe" vài điều chia xẻ cùng bạn.