Cá guppy bị bệnh kinh dị!!!

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi Edward, 13/6/07.

1. Edward

Edward Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Sáng hôm nay thấy trong hồ em có 2 con guppy bị nhạt dần màu vây và bị ăn mòn. Cái này như các thành viên trong ABV đều nói là bệnh thối vây. Nhưng em lại phát hiện ra xác 1 em dưới đáy hồ bị ăn mòn hết vây và thủng bụng. Bụng nó như bể nát ra hết. ghê lắm :crying: . Lúc vớt lên nó bốc ra 1 mùi rất khủng khíp. Em phải làm sao đây? Huhu :crying: :confused:

2. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn ơi....cái con mà kinh dị như bạn nói theo mình nghĩ nó chết và bị những con khác ăn đó.......chứ không ghê gớm như bạn nghĩ đâu

3. malo

malo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hihi
    đừng sợ thế chứ.hôm nay tui cũng chết vài em nè.

4. longtin

longtin Black list

Thích đã nhận:
    27
    Dạo này ở HN thường sàng nắng chiều tối mưa ,mình thường để cá 7 màu ở ngoài sân ,gặp phải thời tiết này cá nào chịu nổi .Em đang định đem cá 7 màu đi thi,cứ kiểu này thì chưa thi cá em toi hết lun.
    Bác nào ở HN có cá 7 màu đẹp thì đem cá đi thi nha ! xem chi tiết tại đây : http://cacanh.com.vn/forum/forumdisplay.php?f=46

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chắc không có bệnh gì kinh dị đâu, cá bạn bị yếu chết, thì mấy con khác bu lại rỉa thui.
    Cá trong hồ mình chết toàn bị thủng bụng không à, do mấy con tép mồi to xử cái bụng :mad: ...
    hok bít sao nó thích ăn ruột ghê!

6. longtin

longtin Black list

Thích đã nhận:
    27
    Cá đói hay sao ý nhỉ ?Thường mình chết nhiều lém ,1 phần do thơi tiết ,nhưng nguyên nhân chắc do 1 loại vi khuẩn nào đấy .

7. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Cá 7 màu (guppy) mình thấy nó cũng rất dể nuôi và rất dể chết khi bị nấm. khi bạn nuôi nhều, mật độ dày thì cá hay bị nấm, một loại nấm rất khó phát hiện và lây lan rất nhanh nó ăn lan toàn thân cá và làm cá chết trong vài phút không kịp chữa trị gì cả( mà không biết có thuốc nào chữa trị không và trong bao lâu vì khi bị thì cá chết lẹ quá). khi phát hiện bị thì chỉ có vớt bỏ những con bệnh liền(hơi tội nghiệp nhưng phải thế không thôi cả hồ chết hết) vớt những con khõe ra riêng đồng thời vệ sinh hồ cho thật sạch.

8. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Hồi trước mình nuôi trong lu ngoài trời, ngại mưa có tính axit nhưng vẫn thấy mấy em nó sống & đẻ vô tư :applause: :applause:

9. AK.8

AK.8 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thủng bụng nằm đáy là do bị cá khác ăn thịt sau khi nó đã chết thôi. Có gì đâu mà kinh dị, ai nuôi chả dính đầy lần kiểu này

10. GuiNguyen

GuiNguyen Member

Thích đã nhận:
    1
    Hix,em thấy mấy bác cưng mấy chú Guppy wúa àh.Theo em,mí bác cứ để tụi nó sống tự nhiên 1 chút,ko chết nỗi đâu.Cá 7color là loài cá dễ nui và sinh sản cũng nhanh lắm,bác Edward đửng bùn, từ từ cá con sẽ lớn lên và nối típ ông cha nó thui,tre già măng mọc muh,hihii