Cá hắc xá nuôi chung với cá kiếm, bình tích?

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi hag, 28/3/07.

1. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hồi sáng em đi ra Nguyễn Thông thấy tiệm gì ở ngay ngã 4 có bán cá giống cá hắc xá, mình đen đen và đuôi đỏ, cái này em đoán thui vì giống như mấy con hắc xá mà mấy bác giới thiệu:). Tuy nhiên, tụi bán cá dán tên là cá chuột giá 10K/con. Em thích mấy con cá này quá, em có 1 cái hồ xi măng ngoài trời, nuôi mấy con cá 7 màu, kiếm, bình tích, hạt lựu...toàn là đồ dễ nuôi ko à:laughing: . Không bít mấy con cá hắc xá có nuôi chung với mấy con của em được không, tức là nuôi trong hồ xi măng í. Bác nào bít chỉ em với:-S

2. thanhliêm

thanhliêm Guest

Nuôi chung được đó bạn, nuôi trong hồ xi-mang cũng tốt thôi, nuôi ngoài trời thì còn có nhiều rêu cho nó ăn nữa là khác, hồ bạn lớn, thì nuôi nhiều nhiều cho nó khỏi đánh nhau, vì nuôi nhiều thì đánh mỗi thằng 1 cái, xoay vòng lại thì hết đau rồi!

3. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hihi,
    Cám ơn bài viết của bạn, mình sẽ thử nuôi chúng. Hy vọng chúng thực thi đúng theo ý của bác: "đánh xoay tua:)", sao mà giống nhậu we'

4. thanhliêm

thanhliêm Guest

Ngoài hắc xá còn có Hồng xá cũng đẹp lắm, nuôi chung cũng được, giá bằng Hắc xá, loại này có thân màu hơi hồng hoặc trắng, vây và kỳ cũng đỏ, nói chung giống y Hắc xá nhưng có thân là màu trắng hoặc hồng, Chúc có hồ đẹp!

5. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em lại nghĩ khác anh Liêm,vì Hắc xá là loài sống phân lãnh thổ,nuôi nhiều chúng sẽ cắn nhau tơi tả đóa,1 bể rộng 1m2 chỉ nên nuôi 2-3 con thui.

6. thanhliêm

thanhliêm Guest

Ha! Hồ bạn này 2m-0,8m-1,5m mà, Q đã thấy hồ thủy sinh 60-40-40 của anh đã nuôi mỗi hồ 2 con rồi, nên anh nghĩ hag nuôi nhiều là vô s tư rồi!

7. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Thì đó là thực tế,em kô biết vì nuôi loại này chỉ dc có 1 tuần(là die:D) nền chả biết nhiều lắm,còn những cái em nói là chỉ trên lí thuyết thôi.

8. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hihi, hồi sáng em qua Nguyễn Thông mua 2 con rùi 20K. Con hồng xá và hắc xá, mấy con này lanh quá. Nhảy lung tung cả lên, nó quậy tưng cái hồ của em, làm mấy con cá khác đang yên bình bổng dưng bị xì trét...