Cá hàng "sao"

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi Rongdo, 14/10/06.

1. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình nói trước mấy con này không phải của mình mà mình tình cờ gặp khi đi xem cá nên post lên cho anh em thưởng thức.
    Con này là King Kamfa, thấy ở 1 tiệm cá lớn. Cá to cỡ bàn tay thôi mà đầu rất bự, châu bự mảng mảng chạy hết đầu và toàn thân cực đẹp, 2 hàng chữ, nói chung là "trên cả tuyệt vời. Giá thì ông chủ cũng hơi cao: 3500USD, nhưng đáng tiếc là chắc không đẻ được chứ nếu mà đã đẻ rồi thì giá chắc lên tới cả chục ngàn cũng xứng đáng! Nhưng con này mà chưng thì quá tuyệt, chỉ khổ mình chỉ muốn săn "máy đẻ" thôi!

Con này là KCPLT đúng hàng, mái 100%, các bạn tin không? Nhìn cái đầu cứ tưởng cá trống mà ai ngờ lại là mái mới ghê chứ! Con này ông anh mình "săn" từ lúc chưa xả trứng nhưng ông chủ không bán, dù đã trả 6tr. Đến khi nó "xì" 1 ổ trứng ra (xả bỏ) thì ông anh thích quá nâng giá lên 12 nhưng tới 18 triệu ông chủ mới chịu "nhả" con cá. Nhưng xem ra giá đó vẫn còn xứng đáng vì cá hàng hiếm mà! Nó mà ra 1 vài ổ trứng thì cho có trả trên 20tr chưa chắc ông anh mình chịu nhường lại nữa!

Tấm này cũng là nó nhưng chụp góc độ sao đó mà chỏi ánh sáng nên ra hình xanh lè:

2. dungng

dungng Member

Thích đã nhận:
    0
    đã wá,cá nhu vậy mới gọi là lahan chứ,he,he,nhung chỉ có đại gia mới chơi nổi thôi

3. UTC

UTC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin lỗi mọi người chơi la hán !!! Tự hỏi ,la hán so được cá rồng chỗ nào mà đắt thế,???!!!

4. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    so sánh hả , dễ ợt àh . vậy hỏi bạn cá rồng có cục gù trên đầu cá La Hán đi rùi nói chiện với cá La Hán hehe
    nói đùa cho vui thôi chứ mỗi loài cá có 1 đặc trưng riêng và đối tượng chơi cũng khác nhau cho nên đâu cứ phải là cá rồng mới mắc còn cá khác thì nhất định phải rẻ đâu T_____________T

5. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình biết thì nếu xét về giá cá rồng vẫn mắc ngang ngửa hoặc thậm chí có khi mắc hơn cá la hán, như mình nghe nói có con cá rồng cả triệu đô mà. Nhưng cá la hán được nhiều người chuộng hơn và nhìn chung giá cao hơn cá rồng hay cá dĩa trung bình là do cá rồng hay cá dĩa tuy đẹp nhưng thường thì cá cha mẹ ra sao cá con na ná vậy. Còn con la hán thì ngoài sự khác biệt về màu, dáng, đuôi,... còn có cái quan trọng nhất là dù cha mẹ có đầu bự thì cá con không hẳn đầu bự bằng cha mẹ, và đầu bự cũng không phải 100%, chỉ là tỉ lệ đầu cao hơn thôi. Cũng như cá cha mẹ xấu không hẳn cá con cũng phải xấu. Trong 1 bầy cá đẹp giỏi lắm chỉ có vài hay vài chục con cực đẹp là có giá siêu cao thôi. Quý là quý chỗ xác suất hên xui đó đó bạn ạ!

6. mabila

mabila Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy con này mà đẻ hú em liền nha,qua lụm vài em về coi giống mấy con này hong

7. YETi

YETi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    lahan k những hơn cá rồng ở chổ cái đầu u mà còn hơn ở chổ nó đưa đầu u cho chủ nó vuốt đấy bác UTC à

8. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con cá trống king kam fa thì mình thấy ở tiệm Thế giới la hán ở khu Bình Phú, Q6, gần nhà mình đó. Nhưng mấy hôm trước ông chủ dời hồ mấy lần nên xẹp đầu nhiều lắm, không biết hôm nay có lên lại chưa nữa, nhưng bạn cứ qua xem thì biết ngay nó í mà.
    Còn con mái KCPLT thì nằm ở nhà riêng ông anh mình, đang chuẩn bị cho ép nên chắc là các bạn không xem được đâu.

9. Hai au

Hai au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con la hán này quả là cực đẹp luôn mình mà có con giống vậy chắc bắt võng ngắm quá hà

10. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá đẹp wá.Mình thix nhất con King đó nhìn mặt nó ngầu wá.

11. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy con này đẹp quá, nhìn thấy đẹp nhưng vẫn không thích bằng con mình nuôi, nó chưa có đầu nhưng mỗi lần thấy mình là cu cậu nổi lên mặt nước vẫy đuôi loạn xạ, thò tay cách mặt nước khoảng 5cm là nó nhảy tung tăng! Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

12. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Theo mình thì 2 con trên cùng là quái vật đầu bự rùi hihi, bự quá ghê lắm mất cân đối không đẹp đâu.

13. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Anh Rongdo có cho con CR đầu khủng bố ép đẻ chưa vậy nếu có cá bột thì báo cho anh em trên 4R biết nhá !!! và nhớ để dành cho anh em 1 số cá bột để chơi nhé!!!!!!!!!!

14. Bí Bo

Bí Bo Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp quá bạn ơi

Đúng là con cá quá đẹp không thể chê vào đâu được, từ hình dáng đến màu sắc và dàng châu rất OK, giá cá như vậy hơi cao đó ( hôm trước ở tiệm Hải Dương có bán 01 con Kinh Kamfa, dàng châu sáng, đều, phủ lên cả trên đầu, đầu tròn hơn và chòm ra phía trước, dáng body hơn con này nhưng giá cũng chỉ 2000 ÚSD thôi bạn à ) nhưng con King này cũng thuộc vào hàng Top đấy bạn à!

15. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đẹp wá ha các bác mà em nghe nói thường cá mái đầu to thì khó đẻ thành công lắm phải ko các bác nó cắn con trống và không chịu đẽ phải ko các bác

16. dangquockiet

dangquockiet New Member

Thích đã nhận:
    0
    sao mấy con cá này độc vậy ở chổ mình ko bao giờ mà co cá này hết bà con à

17. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá rồng có vẻ đẹp cá rồng, La hán có vẻ đẹp la hán thử hỏi la hán có gì mà nhiều người mê la hán đến thế, mình mạo muội nghĩ thế này cá rồng tuy rất đẹp nhưng đơn điệu không muôn màu muôn vẽ như la hán có gì rất huyền bí, hút hồn người

18. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @thaopth:mình cũng nghĩ như bạn,cá la hán nếu mà người có tay nghề thì lai tạo ra nhìu dòng cá mới lắm nhưng nói thì dễ mà làm thì chắc Chua lắm nếu không thì khối người nỗi danh rùi hihihi đúng không các bác

19. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào !

Chào các bạn,

Chào bạnn rongdo, con cá mái đó có giá vật thật ah, mình cũng có 1 con, cũng kcplt nhưng còn nhỏ thôi, khoảng 3 ngón, đã xả trứng, bạn hỏi thử ông anh gì đó thử định giá giúp mình con này được ko ?
    Cảm ơn bạn trước nhé ! Xem link dưới giúp mình:

http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=13622

20. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Nhìn cái đầu con Kamfa châu ghê thiệt...Nhìn nó giống trái banh da quá..màu sắc...hoa văn...ĐẸP ĐẸP