Cá hay nằm dưới đáy!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi khakhakha, 2/8/08.

1. khakhakha

khakhakha Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi cá em no hay đói gì cũng toàn nằm im dưới đáy ko àh~X(thỉnh thoảng nó bơi vòng vòng 1 chút rùi lại nằm dưới đáy luôn! em nuôi nó được hơn 4 tháng rồi! tình trạng này xảy ra khoảng hơn tháng nay! nó vẫn ăn uống bình thường:(

2. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

do thời tiết cá cũng hay nằm dưới dáy hồ,,,,,,,,hay là do nguồn nước......\

bro nên xem thật lkỹ nhá...........nuôi cá cả vấn đề dấy.......cẩn thận và theo dõi thì tốt nhất

3. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Dễ do nước lắm bạn ạ. Kiểm tra lại chất lượng nuớc, ph, nhiệt độ ( ph 7, nhiệt độ 28 tới 30 ).
    Theo mình biết thì cá rồng không bao giờ nằm đáy lâu như vậy trừ khi có vấn đề.
    Tuấn

4. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có nhiều nguyên nhân làm cho cá trở nên ít hoạt động,theo mình thì:
    1-Cá mới về,do chưa quen với môi trường sống ở hồ mới nên nhát người kém linh hoạt.
    2-Chất lượng nước không phù hợp dẫn đến việc cá bị stress vì cơ thể phải tự điều chỉnh liên tục để thích nghi với môi trường sống hiện tại=> cá không muốn hoạt động để giảm sự tiêu hao năng lượng.
    3-Cho quá nhiều muối vào hồ,độ mặn vượt quá mức chịu đựng của cá=>cá dần dần bị tuột nhớt và lừ đừ không muốn bơi đôi lúc còn nồi lên mặt nước để lấy không khí.
    Đây là những suy nghĩ của mình dựa vào kinh nghiệm bản thân.Có gì mong các bạn góp ý thêm.Thân.

5. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    do nước đó bạn ui.coi lại chất lượng nước đi.bỏ muối ít thôi.cá nhà tui bơi lượn cả ngày.mỗi lần ăn no thì nằm nghĩ chút xíu cho tiu roài lại lượn lờ tiếp :D