cá hip hop trong hồ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sanlatui, 26/10/07.

1. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi giúp cháu với,dạo này con cá của cháu tự nhiên ăn ít lại.Thay nước xong là no chổng người lên way vòng vòng lun:crying: .Có lúc nó còn lật ngửa tưởng die lun rồi.Nó hay chui vào trong máy lọc nữa,lâu lâu con nổi sọc đen.Các bác giup cháu khắc phục vụ này với.

2. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình cũng tương tự nhưng không có vụ chổng người lên , ai giúp bạn này giúp mình luôn nhé !

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    dô dzên tự nhin spam rùi chúc người ta làm sao cá khoẻ được.Cá của bác bị nấm rùi,có phải vây kì co lại đúng ko,lâu lâu cọ người vào đáy bể hay thành hồ đúng ko,nếu thực sự như vậy thì có lẽ bị nấm,pha muối và tăng nhiệt độ hồ lên.Có gì thiếu sót xin các đại gia giúp đỡ thêm

4. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có khi nào thay nc mới mà chưa khử clo cá bị shock nc hok? hoặc cũng có thể cá bị nấm đó. mua viên thuốc nấm bỏ vô, thêm muối và sưởi cá khoảng 30*C

5. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá bị shock nước là cái chắc. Mình cũng từng bị như vậy rồi cũng may là phát hiện kịp. Khi thay nước bạn không nên thay 100% nước hồ khoảng 1/3 nước thôi. Nước thay vào phải được khử Clo. Nếu không có thời gian 2-3 ngày để clo bay hết thì bạn phải cho sủi liên tục trong 24h

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy cái vụ này cũng bình thường mà, cá mình hay trồng chuối và hay "quay đầu" lắm, nhưng nó làm trong thời gian ngắn thôi, cũng ko có sọc hay nép mình vào máy lọc cả, y như đang giỡn, bạn có che dưới đáy ko, có thể nó thấy cái gì ơ dưới tưởng thức ăn đấy :D

7. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cháu ko thấy nó cà mình vào hồ.Nó cứ như là mất thăng bằng vậy.Lúc nãy đi học về thấy nó ngửa bụng lên trời lun.:crying: :crying: :crying: .Ăn ún ít lại và núp vào trong máy lọc,lâu lâu hay nhảy hip hop.Ko thấy vây cúp lại,vẫn xòe rộng bình thường.Nó ko có giỡn như bác longca21 nói đâu,nhìn nó đờ đẫn hay sao í:crying: :crying: :crying:

8. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mỗi lần thay nước cháu thay 50 %,thay xong bỏ giảm pH xuống 7.00,bỏ khử nước mới vào ba con cá(nuôi 3 con chung một hồ ngăn ra làm 3)mỗi bên 3 giọt.Các bác tháy cháu có làm sai gì ko.Nếu có chỉ giúp cháu với~X( ~X( ~X(

9. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mỗi lần thay nước cháu thay 50%.Thay xong bỏ giảm pH,khử nước mới vào 3 con cá(nuôi 3 con chung 1 hồ,ngăn ra làm 3)Các bác xem xem cháu có làm sai gì ko,nếu có chi cháu với
    ~X( ~X(

10. phong

phong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể cá bị giun sán trong bụng, ngứa ngáy khắp người, con này chắc bị nặng rồi à.có loại giun chuyên chui vào từ đầu cá, nhìn kĩ thì có cái lỗ nhỏ, rất khó chữa, thường gây chết cá đ1o bạn

11. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mỗi lần thay nước cá nhảy Hip Hop...là bị sốc nước rùi,,,chỉ biết vậy thôi.

12. TRẦN THANH TÙNG

TRẦN THANH TÙNG Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem lại xem có phải nó bị bệnh giun sán không,nếu đúng thì phải mua thuốc trị thôi.

13. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc ko có gium đâu, bạn nên cho thuốc khử clo ngoài xô và đợi khoảng 2-3 phút, ko nên cho trực tiếp như vậy, thay nước 50% là ok rồi, theo dõi 1 - 2 ngày nữa xem

14. DUCTIN5450

DUCTIN5450 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng có 1 con bị giống y vậy đó nhưng nó còn bị thụt 2 mắt vào trong rồi đi luôn !!!!!!!!!!!!!!mất toi 5xi~X( :crying:

15. thanh_o2

thanh_o2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    hồi trước bên nhà Ba mình cũng bị trường hợp như thế, cá có vẻ đờ đẫn ra, khi thấy người đến gần hồ là quẫy thật mạnh. có khi đập đầu thật mạnh vào thành hồ, rồi bơi ngữa dưới đáy hồ, khoảng 15p là hết.
    Nhưng sau khoảng 1 tuần cá bắt đầu chết dần, mình nghĩ nguồn nước máy ở đó có vấn đề ( q.Tân Phú) vì đã lọc san hô và cân bằng pH rồi