CÁ HM của em bị teo vây, ai giúp với

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi nguyenthientoan, 17/3/08.

1. nguyenthientoan

nguyenthientoan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới chơi cá HM, được hơn 1 tháng rồi và cá của em luôn bị 1 tình trạng như sau: khi mới mua về con nào cũng đủ 180 đuôi dài và rất chuẩn, nhưng chỉ được khoảng 2 tuần thì đuôi chúng hơi ngắn lại( rất ít ), không còn đủ 180 nữa, hình như là bị dính ở phần mép đuôi, và đuôi chúng KHÔNG thướt tha như lúc mới mua về mà KHÁ "cứng cỏi", buồn ghê, em thay nước cũng khá thường xuyên, 3 ngày 1 lần, nước là nước máy đã qua bình lọc ( chưa phơi ngoài trời như mây anh hương dẫn ), thức ăn thì em chỉ cho an trùn chỉ, ăn rất đầy đủ, nhưng không hiểu sao vẫn bị như thế, em cũng cho chúng CỰ BÓNG hoài luôn, mà vẫn cứ teo, huhu, co ai bi như em hok, giúp em với, em mua con nào về cung bị như thế, em đặt chậu cá đối diện cửa chính có ảnh hưởng gì không ah. ai biết chỉ em

2. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Bạn cần phải cho 2 chú cá trống ở cạnh nhau để chúng sung lên và căng vây cho giãn ra chú nếu không thì vây chúng sẽ teo lại từ từ.

3. SmallChicken

SmallChicken Member

Thích đã nhận:
    1
    cái míg zấy chẹn cho chúg ko thấy nhau,bạn đục 1 cái lỗ,lâu lâu 2 kon cá gẹp nhau fùg mag,đui lên là sẽ duy trì đc 180 độ như bạn iu thick,chux bạn thành côg :D

4. nguyenthientoan

nguyenthientoan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mọi người nha, em khắc phục được rồi, mấy anh qua bõ kia xem dùm em vài con mới mua^^

5. SmallChicken

SmallChicken Member

Thích đã nhận:
    1
    đâu,bạn cho link đi :D,box nào ?............,,,,,,,,,,,,,,,,,