Cá hòa lan đực chết !

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi starvn, 23/6/11.

1. starvn

starvn Member

Thích đã nhận:
    3
    Em là người mới tập nuôi. Lần đầu tiên tới nhà vợ xin 8 con cá hòa lan (4 đực, 4 cái) về nuôi thì chỉ sau 2 ngày 4 con đực đều chết, 4 con cái sống nhăn răng. Khoảng 1 tháng sau, em lại xem thêm 8 con (4 đực, 4 cái) nữa thì chỉ 3 ngày sau thì 4 con đực đó cũng ngủm lun :(( Bi giờ thì hồ của em toàn cá cái ạ (và cả 1 đống cá hòa lan con mà khi mới mang về đẻ nữa). Bác nào bit lí do ko ạ ? :((

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    khi đem cá về bác thả cá như thế nào nguồn nước nhà bác là nguồn nước gì bác cho ăn lượng thức ăn như thế nào bác cung cấp thông tin để mọi người cùng giúp bác:)

3. starvn

starvn Member

Thích đã nhận:
    3
    Em thả cá thẳng vào hồ luôn ạ. Nguồn nước thì nước máy để qua đêm thôi. 1 ngày em cho ăn 2 lần sáng chiều. Em chẳng hiểu vì sao chỉ có cá đực chết còn cá cái thì cứ khỏe phây phây :-?

4. iamamater

iamamater Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    hjx nếu thật sự alf cá hòa làn thì em nghĩ bac thả chung nó chết là phải vì cá hòa lan trống nó đánh nhau đấy bác ạ mà đánh ác liệt luôn:D

5. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    bác thả ngay vào nó shock nhiệt nên chết thôi con cái to khỏe nên chịu đựng tốt hơn khi mang về trong túi nilon bác phải thả túi ngâm trên mặt bể đã đừng để nước vào trong túi cho nhiệt độ trong túi và bể = nhau khoảng 30 phút sau thì hãy thả cá vào bể bác chỉ cần cho ăn 1 lần 1 ngày thôi

starvn thích bài này.
  6. starvn

starvn Member

Thích đã nhận:
    3
    Cám ơn Mr Guns nhiều nhé. Lần sau em theo cách bác xem thế nào :D