Cá Hoàn Toàn ko ăn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hakuna, 8/4/07.

1. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá tui hoàn toàn ko ăn nó bỏ ăn được 1 tháng rùi cho dù là cho nó ăn đủ loai thức ăn nhưng nó vẫn ko ăn ko,hồ thì sạch sẽ cá ko bệnh tật gì cả,còn 1 con nuôi chung hồ thì vẫn bình thường vẫn khỏe mạnh tự nhiên hôm qua nó bị gì ko biết mà nó chổng ngược đầu xuống đất rùi thoi thóp thở sợ quá liền đem nó ra tiệm nuôi lahan hỏi có cách gì trị ko thì người ta bảo là mua chai thuốc gì đó mà 45k 1 lọ thấy sợ quá nên đem cá cho người ta dưỡng giùm luôn tới nay đã 5 ngày rùi mà vẫn chưa khỏe lại
    Ai cách cách gì làm cho 2 chú cá của tui trở lai bình thường ko..THX nhìu
    Thân

2. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nuôi chung 2 con 1 hồ ngăn kiếng có che lại không hay đễ 2 con thấy nhau . em cũng bị tình trạng như vậy đó nhưng hết rùi vì phát hiện ra do nuôi chung hồ ngăn bằng kiếng thức an dư thừa hoặc cá chăm chuôi qua con kia thì lúc nó ăn mình ko thấy đươc thui àh bác đễ ý thử đi nha

3. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có rất nhiều lý do khiến cho cá không ăn như: sình bụng, đau miệng (do hóc hoặc bị gai nhọn làm tổn thương), cá nhát do bị sợ hay ức chế bởi con bên kia to hơn hay đẹp hơn.v.v.v.. Bạn cố tìm hiểu xem, khi tìm ra nguyên nhân thì mới có biện pháp khắc phục được.

4. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    2 con của mình nuôi chung hồ có kiến ngăn lại,bây giờ thì chỉ còn có 1 con à nhưng mà nó vẫn ko hề ăn 1 ít nào cả đã xem coi nó có bị bệnh ko rùi nhưng thấy nó vãn bình thường ai biết cách gì chỉ giùm mua thuốc gì cho nó ăn lại cái
    Thân

5. Dalat_1960

Dalat_1960 Member

Thích đã nhận:
    34
    bạn thử bỏ cá trâm vô coi nó có dí ăn ko, em nghĩ nó fai ăn mới sống qua 1 tháng chứ. Chúc cá bác mau lành bệnh,

6. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho nó ăn cá chăm cũng như vậy à con này bó tay rùi(chắc bỏ luôn quá)

7. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
  8. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá không ăn 1 tháng mà con sống nhăn hả? con này chắc đạt kỷ lục đó, nó bị nhát không? hay ở nhà có ai khác cho nó ăn không chứ cá mà nhịn 1 tháng thì toi rùi, bạn thử che báo hồ nuôi nó lại rồi thả ít cá con vào cho bơi chung với nó, còn mà nó không ăn nữa thì bổ sung ít vitamin vào rùi chờ..............:D

9. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    không phải nó nhịn ăn đâu mà là nó ăn quá ít làm bạn không nhận ra đó, dường như nó chỉ ăn để đủ sống chứ không để lớn

10. Dalat_1960

Dalat_1960 Member

Thích đã nhận:
    34
    Mình cũng nghĩ vậy, có lẽ nó ăn để sống chứ ko fa3i sống để ăn. Chúc cá bạn sớm bình phục.

11. Dalat_1960

Dalat_1960 Member

Thích đã nhận:
    34
    à bạn ơi, mình nghĩ ra cách này. Bạn cắm cây sưởi nhiệt độ 30, ko dùng máy lọc, chỉ bơm o2. Trước đó bạn thay 1/2 lượng nước. Bạn bỏ cá trâm, lăng quăng vào hồ, quan sát xem cá có đi ra phân không, nếu có thì ko vấn đề gì đâu. 1 anh nói với mình thử mua trùn đông lạnh- cá thích ăn lắm, cho vào thử coi nó có chịu ko. Một cách nữa là bỏ thêm 1 em LH nhỏ hơn vào, loại rẻ thôi, tốt nhất là cá bán rong. Có thể khi có áp lực giành thức ăn cá sẽ chịu ăn. Chào bạn nhé

12. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con này thì pó tay rùi nó hoàn toàn ko ăn tui bảo đảm mà để tui post hình lên cho mấy bồ xem đã thử đủ mọi cách nhưng cũng như vậy thôi àh

13. tuanstcom

tuanstcom Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bị bệnh gì kì cục vậy.hay là bị bệnh cúm gà rồi

14. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm nay nó lên bàn thờ rùi hix hix :(( :(( cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến