Cá Hồng Di Lặc cần các chuyên gia cấp cứu gấp gấp

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi fibonomist01123, 2/7/07.

1. fibonomist01123

fibonomist01123 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các tất cả mọi người trong diễn đàn. Rất mừng vì biết được diễn đàn chuyên về Hồng La Hán.
    Mình cần sự giúp đỡ gấp của các chuyên gia trong diễn đàn vì chú La Hán của mình tự nhiên lờ đờ mặc dù trước đó rất khỏe. Chú la hán của minh to bằng bàn tay người lớn và đã có đầu to bằng quả bóng bàn, mình đỏ đến 50%, rất rất khỏe, mỗi bữa ăn khoảng 2-3 con cá mồi, một ngày 2 bữa. Tự dưng chậm chạp, mất màu, lờ đờ, nguời sọp đi, đầu teo lại, trên mình có một vùng vảy bị sưng vù lên, mấy hôm nay không ăn gì cả. Mình cũng đã cho thuốc chống nấm nhưng không có hiệu quả gì. XIn các chuyên gia trong diễn đàn giúp mình với vì mình không thể nhìn chú Hồng của mình chết dần. Xin các chuyên gia cứu giúp với.

2. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    có thể cá bạn bị kí sinh trùng ngay mang cá thì phải .bạn nên ra tiệm cá gần nhất để mua thuốc trị bệnh đi
    .mà nguồn nứoc của bạn có thể bị ô nhiễm cũng là nguyên nhân làm cho cá bệnh .kiểm tra lại nơi đặt hồ và nguồn nứoc . nếu chỉ bị trầy do va chạm với vật nhọn trong hồ thì 1 thời gian sẽ bình phục lại thôi .chúc may mắn .thân

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bài dự đoán bệnh và đều tri này của bác Mig29 và mình đã áp dụng nhiều. Bạn nên tham khảo kỉ xem cá trường hợp bạn giống với trường hợp nào sao đây. Chúc cá Bạn mau lành bệnh
    .