Cá hồng nhung

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi hundderkatze, 6/5/08.

1. hundderkatze

hundderkatze Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em có ai muôi hồng nhung thì chia sẻ kinh nghiệm đi. Em có nuôi 5 con, thấy nó dữ dữ thế nào ấy. Mà hình như bọn này ăn 7 màu con mạnh như thần tiên thì phải, hic hic!!!

2. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá này dữ thật,bọn này hình như cùng họ với secam và cánh bườm thì phải.. nuôi thấy nó cắn neon quá nên bất ra nuôi chung với ali (cũng là cá dữ)

3. KKP

KKP Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc mấy con cá của bạn là những con mới lớn,lúc đầu mình nuôi 10 con hồng nhung cỡ bằng ngón tay út nó cũng dữ lắm cắn mấy con neon và bảy màu liên tục đến nỗi mình phải bắt ra riêng,sau 1 thời gian lúc nó lớn bằng ngón cái tự nhiên nó hiền lại :D

4. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mình cũng nuôi 10kon , nuôi chung với tứ vân , soc ngựa , mã giap' , but' chì , 7 màu thấy cũng dễ chịu , ko hại gì ai hết , trừ khi con nào ăn híp nó thì cả bầy bâu lại đánh , thấy cũng đẹp , mới ra nguyễn thông mua hộp thứ ăn 10k , về cho ăn , mới hai ngày em nào cũng đỏ chót hết , nhìn mắc cười

5. hundderkatze

hundderkatze Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác nuôi bọn hồng nhung này đẻ bao giờ chưa? Có ai có kinh nghiệm gì không? Em nuôi bọn này chung với bảy màu, nói chung là cũng hiền, chẳng thấy đánh nhau gì, chỉ khi bảy màu đẻ là chúng nó ăn hết ngay lập tức, dã man, hic hic

6. thodandado

thodandado Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồng nhung là loài cá dữ thich hợp nuôi với Ali thôi.chúng ăn tạp.sinh sản bằng cách đào hố hoặc tìm hang hốc chọn giá thể lau sạch đẻ trứng lên đó cá bố canh trứng dùng đuôi vây quạt nước cho trứng

7. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
  8. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Em đồng ý với các bác. Bọn hồng nhung (mà người bán toàn gọi hồng tử kỳ và bảo bọn htk chính gốc thì mất giống rồi) khó nuôi chung với các loại cá nhỏ khác. Đói là chúng xơi liền à! Em nuôi 10 đôi, thêm 3 đôi bút chì. Thấy BC chết dần tưởng mình không biết nuôi. Đến lúc thấy bọn HN đói rượt đuổi BC thì còn lại đúng 1 em BC. Em phải tẩu em BC lên cơ quan luôn. Tuy nhiên, nếu nuôi riêng bọn này mà chăm tốt thì nó lên màu đẹp lắm. Bọn cá nhà em lên màu cam đỏ , vây lưng đen nhánh lại, vây hậu môn đen điểm thêm màu trắng ở chóp vây. Tuyệt.

9. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    tụi này chỉ sợ ông tiên hàng "lão" thôi, chứ cá khác cỡ nó là đói, vì bơi nhanh, ăn khỏe( ngang ngửa secan), lớn cũng nhanh, bù lại rất nổi bật trong những bể lấy rêu làm chủ đạo( màu tối)

10. hiepsy19

hiepsy19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Hèn gì hôm nay tìm xác 1 em neon hoài hỏng thấy đâu cả :angry:.