Cá húc đầu vào kính!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi victor, 13/4/07.

1. victor

victor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi có chú cá này to khoảng 2 bàn tay rồi, mỗi lúc cho chu soi gương thì chú húc đầu vào kính rất mạnh làm rung chuyển cả hồ lẫn chân kệ, thậm chí lan truyền xuống đất làm rung cả người tôi lên! (cảm giác í mà). Không chi soi gương thì sợ cá không xung, nhưng cho soi thế này thì không hiểu cá có sao không: tòe mỏ? Chấn thương cột sống? Vỡ đầu?... Các bác cho biết ý kiến với nhé.

2. secret1982

secret1982 Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì cá của bạn như thế đã là xung rồi. Bạn cho soi gương theo chiều hướng giảm dần đi khoảng 1 tuần 1 đến 2 lần thôi ( giảm cả về thời gian nữa). Còn các vấn đề về chấn thương thì nếu đúng mức độ như bạn nói thì không sớm thì muộn cũng sẽ xảy ra thôi bạn ah. Chúc bạn có cá đẹp

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nên hạn chế soi gương cho cá như bác secret1982 đã nói,cho soi nhiều cũng ko tốt,trước sau cũng có vấn đề

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    theo tôi thì cá bạn có thể bị nấm , hai là nước hồ cá có vấn đề , ba la độ mặn của nước , ko phải do treo kiếng mà cá đâm đầu vào thành hồ đâu bạn à !

5. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hạn chế lại gấn đi bạn à ! nếu kô thì sẽ có 1 ngày đó . chúc bạn luôn có nhửng chú cá yêu

6. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    thay vì bác để kiếng dán ngoài thành nó đụng kình kình thì bác mua cái kiếng gắn dây thả xuống trong hồ áh, nó đụng dzô ko bị gì hết bác àh, kiếng đung đưa nó còn sung hơn nữa àh ^^

7. victor

victor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi! Để kiếng gắn dây thả xuống trong hồ thì cái kiếng đó chắc chắn sẽ va vào thành hồ vừa vỡ kiếng vừa bể hồ là cái chắc vì chú La hán lao rất mạnh. Dù sao cũng cám ơn bạn. Thôi tốt nhất nhà hạn chế cho soi kiếng hoặc không cho soi nữa thôi.
    Cám ơn các bác nhiều!

8. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hình như hồ anh hơi nhỏ,có thể em nó khó chịu vì chuyện đó chăng
    chắc tông nhìu wa nên đầu em nó mới to thế :p

9. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái gì cũng điều độ, đừng lạm dụng thì sẽ tốt hơn. Nếu cá bạn xung rồi thì đừng cho nó soi nữa.

10. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em trước cũng nui 1 em húc vào kính mà móp cả đầu nữa nè

11. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    1 khi cá đã lớn có thể nóilà trưởng thành thì bạn ko nên cho soi gương vì như thế sẽ phản tác dụng đấy.đó là cá sẽ ko bung đầu mà thậm chí còn bị xuống nữa.Cá lớn bạn chỉ cần lấy gương kéo ngang qua lại tập cho cá biết chơi tay là cá đã sung rồi.Thân Chào

12. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    em cứ 1 tuần cho soi gương 1 lần cá em nó khoái soi gương lắm hình như nó thấy nó đẹp trai, không cắn vào gương đâu!!!!!!!!!!!

13. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá xung vậy thì cũng chẳng cần soi kính làm j, có thì lâu lâu kiếm 1 em cá rô dìa cho nó dí là ok, khỏi sợ tông bể kính, khỏi lo chấn thương sọ não hhehehe:D

14. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hey, vụ này dẽ xử òm àh, cứ mua quả cầu thủy tinh gắn lò xo cố định 1 đầu vào bể, nó đâm vào thì quả cầu chạy tới chạy lui thôi không sợ gì hết cứ như là nó chơi bóng vậy đó mà,bảo đảm sau 1 tháng cá bạn sẽ thành Peter Crouch :D Tới lúc đó chuyển nhượng cao giá lắm :D