Cá không ăn, không có dấu hiệu bị bệnh gì

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ballon_vn, 8/3/08.

1. ballon_vn

ballon_vn Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của mình khi quan sát thì nó rất bình thường. Nhưng chỉ có điều là nó không chịu ăn cả tuần nay rồi. Mình đã thử cho ăn thịt bò, tôm, tép nhưng không có món nào là nó ăn cả. Các bác giúp mình với

2. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    cá nhịn 1 tuần rồi ah,mà cá của bạn có bị nhát ko ,,,hay vẫn bình thường?nếu vậy bạn cứ để cá thật đói và nếu có cá mái nhỏ nên cho vào hồ để cá trống rượt như vậy sẻ làm cá trống bạn vận động nhiều ,mau đói hơn!!!

3. ballon_vn

ballon_vn Member

Thích đã nhận:
    0
    cá không nhát, nó vẫn bơi quanh bể bình thường. Khi mình cho ăn thì nó vẫn ăn nhưng rồi nhả ra, không ăn nưa. Mình quan sát kĩ xem thử có biều hiện của bệnh ko nhưng ko có gì. bụng nó xẹp lép nhưng vẫn ko chịu ăn

4. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe vậy chắc là nó bị sình bụng đó, bạn xem kĩ lại xem, cá có nhát thì nó vẫn ăn mà, bạn cắm sưởi vào đi,thay 1/3 nước rồi ho ăn cá trăm thử xem

5. davebatista

davebatista Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xem kĩ trong họng nó có gì ko, chắc bị vướng gì ở miệng nên ăn vô thấy đau nên nó nhả ra. theo mình là vậy còn nếu có hình cho quan sát kĩ thì có thể ra nguyên nhân khác

6. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    trường hợp này cũng lạ thật đó,,,mình chưa thấy vậy bao giờ,,,mong là cá bạn sẽ mau khỏi mà bạn cho nó ăn gì ,,,có thể nguyên nhân từ đó,,,có nhiều con khi ở chổ bán người ta cho ăn thức ăn khác ,,,về mình cho ăn thức ăn khác em nó ko chịu ăn

7. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    Nều được bạn nên trở lại chổ mua hỏi xem ,trước đây cho ăn gì,,,ah nếu cho ăn tôm thì phải bẻ bỏ phần nhọn ở đầu và đuôi nha bạn,,,chúc cá bạn sớm khỏe

8. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đế ý nó đi ra phân ntn nào??triệu chứng như bạn nói thường là bị đau bụng,nếu đi ra phân trắng và chảy dài thì chính xác.Ra hàng cá mua thuốc bột về cho vào hồ cá(khi mua thuốc hỏi người ta sẽ hướng dẫn).Chúc cá mau lành bệnh.